nhờ các anh đẹp zai tí

Phuhung

Thành Viên
Điểm
6
các bác trợ giúp em tí. con xích nhà em gãy hết lông đuôi r. Nó tự cắn gẫy lông đuôi các bác ạ. bị stress thì e nghĩ chắc k phải vì em chơi đùa vs nó suốt ngày. liệu nó có bị chập mạch đâu k các bác nhỉ~X(

Ðề: nhờ các anh đẹp zai tí

em cũng kb. hình như cũng đang thay lông mà. nhưng cắn gãy lông đuôi chứ có phải lông tự rụng đâu a

Tự cắn gãy lông nghĩa là chỉ có đứt 1 phần thôi hay là có luôn phần gốc. Bác nói rõ đi nhé, và thêm hình nhé

đứt 1 phần thôi a ạ. nhưng nó cứ cắn đứt dần dần nên đuôi cụt ngủn r ~X(

chắc là bị tự kỷ -xì trét rồi, đợi các thánh có chuyên môn lên nhé.

Xích gãy đuôi thì nó có xu xướng cắn rỉa từ từ tới tận góc đuôi nên bác đừng lo lắng :
E này cũng cắn đuôi này :

Thay lông xong nè :

Chừng nào e nó cắn cả lông mới như thế này mới lo nè lúc đó mới sợ stress . Nuôi vẹt nên để chỗ đông người qua lại như hành lang lối đi, cho dù ko có mình ( chú nó ) thì con người nhà để nó ko bị stress vì buồn :

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cảm ơn anh uri và mn nhiều nha. con của em giống hình 1 thôi. từ lúc đuôi nó cụt ngủn nó k tự giựt sợi nào nữa. mất bao lâu thì lông đuôi về như cũ vậy anh?

cảm ơn anh uri và mn nhiều nha. con của em giống hình 1 thôi. từ lúc đuôi nó cụt ngủn nó k tự giựt sợi nào nữa. mất bao lâu thì lông đuôi về như cũ vậy anh?

Nếu nó nhổ luôn sát góc thì sẽ ra lông mới trong vòng 1 tháng còn nó còn góc thì tới đợt nó thay lông sẽ thay bạn ạ. Trung bình 1 con xích sẽ thay lông máu đợt đầu tiên khi nó ở giai đoạn 4-5 tháng tuổi nếu ko bị thay đổi thời tiết đột ngột !!

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên