Nhờ các bác bắt bệnh CM nhà em với có

phananh1402

Thành viên Mới
Điểm
1
Em có nuôi 1 chú CM chắc được khoảng 4 tháng, chim vừa thay lông xong. Cách đây khoảng 2 tháng em bắt đầu cho chim ăn cám tự làm theo công thức CAND, chim ở nhà 1 mình thì hót hét liên tục, sáng ra vừa treo lên giàn là xòe cánh ra múa, chổ em không có cội nên thường xách chim đến các nhà nuôi CM để cho đá có điều khi để ở nhà thì nó bất cứ con nào nó cũng chiến và luôn thắng ấy vậy mà đem đi nhà khác cũng với những con chim đó thì lại cụp mào, thậm chí bị mấy con kia nó đuổi cho nữa khi kè lồng. Thường khi vừa đem đến nó cũng hung hăng xòe cánh và ché liên tục nhưng khi thấy con khác ché lại thì y như răng nó cụp mào luôn, các bác bắt bệnh và chỉ em cách xử lý nó với chứ để như vậy ức chế lắmThanks các bác

Ðề: Nhờ các bác bắt bệnh CM nhà em với có

haha! giống 1 em chào mào nhà mình cũng bị như vậy.. theo cách của mình thì bạn nên mang em nó đi chơi nhiều vào..treo ở nhiều nơi (ko nên treo 1 chỗ lâu ) khi mang đi giao lưu thì nên bùm em nó vào.. đến nơi thì đừng mở bùm ra ngay,, xem thái độ của em nó thế nào khi nghe thấy tiếng của chim chủ nhà..nếu nó hót lại thì mở bùm từ từ và để ra xa.. thấy thái độ vẫn tốt thì mới treo gần lại.. còn khi ở nhà thì bạn ko nên có ốp mặt con nào hết.. cách li ra và cho tập thể lực... chúc bạn sớm có chú chim hay

Ðề: Nhờ các bác bắt bệnh CM nhà em với có

:) cái gì cũng phải qua huấn luyện thì mới dạn và hung hăng được chứ bác :D như con người thôi mà bác khi chưa đi lính thì sợ cầm súng khi vào lính rùi qua một năm thấy cứng rắn hẳn lên :D chim của bác cho đi gặp gỡ giao lưu với mọi người nhìu vào chút cho nó quen đi đã chứ, chúc bạn vui vẻ

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên