nhờ các bác vực lại lửa

cm bôi Angel

Thành Viên
Điểm
16
Tình hình là cách đây 4 ngay em quên bỏ áo lồng nên con chao mao của em bị trung gió nay đả bình phuc nhưng theo em quang sát sau khi hết bệnh nó bị mật lửa và chơi yêu hơn trước , hót chỉ hót rai rai chứ không hot nhiều nửa , kè lông thì chơi được 2 , 3 phút rồi xù lông . Nay lên dđ nhờ các bác chỉ cách giúp em nó vực lại lửa . Em xin cảm ơn trước

Ðề: nhờ các bác vực lại lửa

cứ chăm tốt khỏe là có lửa lại mà bác . người mới ốm dậy cũng pải bồi bổ mà, mới có 4 ngày đã thôi Sốt Sình Sịch thế :p chơi chim ko vội đc đâu bác ạ. thân !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cứ chăm tốt khỏe là có lửa lại mà bác . người mới ốm dậy cũng pải bồi bổ mà, mới có 4 ngày đã thôi Sốt Sình Sịch thế :p chơi chim ko vội đc đâu bác ạ. thân !
phải sot chu bac lở có gì thì con biet cách tri sớm

bồi bổ trái cây , mồi tươi tắm nắng , tắm nước thường xuyên thì sẽ mau vực dậy thôi mà bác

theo như mình. lúc ngủ bỏ trong chổ tối không có ánh sáng. đến trưa thì mới mở áo cho ăn trái cây + 3 chú cào cào và phơi nắng e nó. sau khi cho e nó hành sát xong rồi thì tắm. trong thời gian e nó tắm thì dọn lồng + bỏ 1 chú cào cào vào.. rồi treo chổ có bóng râm. chiều 5h cho e nó 1 chú cào cào nữa chùm áo lồng. nhưng lưa ý không cho thấy mặc e nào nha.. khoãng 5 >> 10 ngày ra cội chơi biết liền... mình đã thử rồi.. đc 3 hôm mà e nó sung chơi cội về rồi treo trong vườn hót chơi cách liên tục

thanks y kiến cua các bac em sẻ thử

Phơi nắng kĩ hơn,xong trùm áo,chỉ mở hé,cho chim ăn sâu nhiều hơn bt,treo chỗ tĩnh,ko có tiếng chim lạ

Em đả làm theo cách cua mấy bác hôm nay đã khá hơn rồi củng chịu đấu đá dử lắm thaks các bác

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên