Nhờ các bạn có kinh nghiệm giúp xíu

votan2011

Thành Viên
Điểm
6
Mình có nuôi chú khuyên non đến hôm nay lông lá cũng tương đối rồi,họa mát đang lên mờ mờ.Chú khuyên này ở trong ổ 3 e nhưng thằng bạn không biết chăm nên 2 e đã ra đy,còn lại chú này mình nói nó đưa mình nuôi cho nên cũng chả rõ trống mái thế nào.Mấy hôm nay đút cho e nó ăn no thì nghe e nó cứ kêu chit chit như chuột nhắt nhỏ nhỏ trong họng,chân thì cứ sàng qua lại trên cầu rất dễ thương,mình chưa nuôi khuyên non bao giờ nên không biết có phải e nó đy gió hay không.Các bác ai có kinh nghiệm nuôi khuyên non chỉ giáo xem có phải e nó chuyện không? Thank các bạn nhiều

Ðề: Nhờ các bạn có kinh nghiệm giúp xíu

Đấy là điệu ve gái mà nai mai lớn nó sẽ làm dữ hơn bác ợ! Chúc mừng bác nhé! Thân!

Cảm ơn bạn nhiều,vậy là có thêm động lực để chăm e nó tốt hơn.Cho mình hỏi thêm là thời điển này e nó tập mổ được chưa và cách để tập cho e nó mổ ăn trong cóng dần dần.Hiện tại mình cho e nó ăn cám đậu xanh hấp trứng,ngày 4 con sâu chia 2 lần sáng chiều,chế độ ăn cho e nó vậy đã dc chưa hay cần bổ sung thêm gì,vì mình nghe nói khuyên non ăn không đủ chất xe bị liệt chân.

Khuyên non tiếng chuyện của nó ko rõ ràng như khuyên già đâu bác, theo lời bác tả khả năng là chim trống rồi, chúc mừng nhé

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên