Nhờ các bạn xem hộ ... Chim !

dungtuhd

Thành Viên
Điểm
6
Chào tất cả các bạn, mình mới chơi Chim Khuyên nên không có kinh nghiệm gì.
Hôm nay Post Clip lên nhờ các bạn xem giúp con này là Nam hay Nữ nhé, cám ơn tất cả các bạn.
Khi mình mới mua hôm 1/8 vừa rồi thì chủ CH nói là đảm bảo chim Con Trai, đã tách lồng 1 năm rồi (Nghe vậy thì biết vậy thôi), mấy hôm đầu thì ko sao nhưng đc 1 tuần sau chẳng hiểu sao nó toàn húc lồng toác hết đầu.
Và xin hỏi các bạn có kinh nghiệm thì làm sao cho nó hết húc đầu ? Và Em này nếu là Nam thì có triển vọng gì không ? Liệu có thể sắp Líu không ? Thanks All !

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=HkKdYQTLj74&feature=plcp[/YOUTB]

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=8gB6P5FjkIM&feature=plcp[/YOUTB]

P/S : Em này về với thiên nhiên rồi các bạn ah, do mình quên đóng cửa lồng :((

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Nhờ các bạn xem hộ ... Chim !

đực đó
toác lông đầu thì chỉ có chim mộc chứ còn bổi nó nhày khôn lắm chả bao giờ rụng cọng lông nào đâu
Thân!

em này đực 100% nhưng 1 năm lồng như người bán chim nói thì chưa phải đâu bạn nha. em này chỉ là chim mộc thôi. dáng giọng em này nói chung là tạm ổn bạn cố chăm lên sẽ có chim chơi. thân !

^ con dưới sign tướng ngũ trường phải ko bác Đạt Trần?

đực đó
em nó cắm vào lồng bị toét lông đầu đúng ko nhỉ?
mình nhìn ko rõ lắm
Thanks bạn !
Đúng rồi bạn mấy ngày đầu không thấy húc lồng, nhưng khi mua về đc 1 tuần thì nó húc ghê quá mà không biết làm sao.

^ con trên tướng ngũ trường phải ko bác?
Mình mới tập nuôi Khuyên làm sao biết tướng gì bạn.

Mình hỏi bác Đạt Trần cơ ;))
p/s: bổi già nhà mình để cành tầm nửa m mà nhốt 2 tuần chưa bay cọng lông nào, em kia mộc chắc

Mình hỏi bác Đạt Trần cơ ;))
p/s: bổi già nhà mình để cành tầm nửa m mà nhốt 2 tuần chưa bay cọng lông nào, em kia mộc chắc

Bổi và Mộc khác nhau thế nào bác ? Mình tưởng ý nghĩa của 2 từ nó giống nhau? :-s

Bổi và Mộc khác nhau thế nào bác ? Mình tưởng ý nghĩa của 2 từ nó giống nhau? :-s

chim bổi là chim già vừa bắt về
mộc là bổi đã vào cám
em nuôi 2 tuần mà nó đã chịu vào cám cho đâu :((
toàn ăn chuối tây với cà chua ko à
em cứ trộn chung là nó gẩy ra
nhưng là chim già nên thôi chịu nó mấy bữa nữa vậy

chim bổi là chim già vừa bắt về
mộc là bổi đã vào cám
em nuôi 2 tuần mà nó đã chịu vào cám cho đâu :((
toàn ăn chuối tây với cà chua ko à
em cứ trộn chung là nó gẩy ra
nhưng là chim già nên thôi chịu nó mấy bữa nữa vậy

bổi và mộc như nhau mà bác còn giải thích kiểu này thì tây hiểu.
miền nam thường gọi là chim bổi còn miền bắc thì gọi là chim mộc ạ. hehehe mộc là bổi đã vào cám

Cám ơn các bạn đã comment, vậy theo các bạn Anh Khuyên này có giọng ca triển vọng hay không ?
Khi mình mới mua họ đã vào cám Bắc Ninh, mình về thì trộn 2 cám BN cũ + 1 cám Thúy Tuấn 2. Vì mình muốn thay cám TT dần dần cho Khuyên quen chứ không muốn thay đột ngột, vậy làm như thế có đúng không ? Xin cám ơn !

chim này là chim mộc cùng lắm được 1 tháng lồng. đây bạn mua phải mộc tách lồng vì nhìn cách nhảy của chim có tuổi lòng nhảy khôn hơn ko phi lung tung như vậy. còn muốn ko bị toắc đầu bạn dùng túi nilon bịt kín 1 nửa lồng wa cầu đậu chim ko rúc đầu được là ko bị toác

100% đực rựa rùi.chúc mừng bạn ko bị lừa nha.còn chim húc nhiều quá thì nên phủ áo 1/3,cứ vài ngày mở ra thêm 1 ít áo lồng và treo chố đông ng cho nhanh dạn

1 năm lồng thì kô phải rùi bạn à ! trông cũng đc dấy chăm tốt chắc 20 ngày nữa là líu thôi bạn a! chúc thành công

Chim này bổi ổng bắt ra trống để bán giá cao hơn chứ gì....bao lâu rồi thì có người bán mới biết, người bán nói là 1 chuyện, mình xem chim là chuyện khác, nói thật thì vài hôm dẹp tiệm chim (trừ quen biết)

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên