Nhờ các bạn xem hộ mình pé khuyên này với !!!

abyss

Thành viên Mới
Điểm
1
mình mới tập tễnh nuôi khuyên, có pé khuyên này, anh em xem hộ mình là đực hay mái , xem tướng tá ra sao giùm mình nha,xem có tương lai ko . con này đứng xa nó chừng 1m thì nó dạng ko nhảy, mà lại sát nó là nó nhảy tưng tưng ah

thx các bạn.

Ðề: Nhờ các bạn xem hộ mình pé khuyên này với !!!

e này đã chuyện chưa bạn,nhìn cũng đẹp

Thả đi bác....không nó đẻ trứng đó ạ.... (Đoán thế...) chứ phải nghe nó kêu thì chắc hơn bác ak

Chú này nhìn nhạt màu,họa cũn không to.Nếu jong hot khong hay thì không có gj đặc biệt

chim cua ban la chim dep do chac ban luoi khong dung canh thoi cho an ken len bi bay mau

các bạn ơi cho mình hỏi chút nhé :
"Chú này nhìn nhạt màu,họa cũn không to.Nếu jong hot khong hay thì không có gj đặc biệt "
Trong câu này họa là gì vậy ?

"họa" <--- là cái vòng trắng quanh mắt con khuyên của bạn đấy.chúc bạn có chú chim hay

con này màu lôg bạc quá bác ạ, bác chăm tốt nó là dc
còn về chim đực hay cái , hay hay ko hay thì qua tấm ảnh chưa nói lên dc j nh bác ạ

theo mình nghĩ thì em này là đực ! bạn nên chăm tốt hơn tý để xem em ý có hót chuyện hay ko thì mới biết chắc 100% đc

Con khuyên này là chim đực rồi tôi chắc chắn đến 85%, màu lông của nó không phải là bị bạc cho chăm sóc không tốt đâu các bác ạ.
Tôi nhìn tấm ảnh thứ nhất và tấm ảnh thứ hai là tôi biết, tấm thứ nhất có bóng lông chim ở tường, tấm thứ 2 chứng mình là nó đang ngủ lên mới có kiểu lông như thế. Ngủ có nghĩa là chứng mình cho tấm thứ nhất vì trời tối lên phải chụp trong nhà va bật điện lên màu sắc nó không còn tính chính xác. Hơn thế nữa nếu 1 chú bạc nông do chăm sóc thì không bao giờ nó nhảy loạn lên khi có người vào gần. Vì thời gian bạc được lông có khi nó cũng thuần lắm rồi 1 người nuôi chim lâu đến thế sẽ không hỏi những câu hỏi thế này.
Còn chim có tương lai hay không phải nuôi lâu mới biết, tất cả những kiến thức và tiêu chuẩn đều không chính xác 100%, nó chỉ mang tính tương đối.
Nhưng theo mình nhìn thoáng qua vài tấm ảnh mình thấy con chim của bạn có nhiều khả lăng là chơi được, nhất là đối với người mới tập chơi như mình với bạn.
Mỏ chim thuộc loại mỏng, hàm dưới lại mỏng hơn hàm trên là đạt yêu cầu về mỏ ( đạt loại chuẩn)
Mắt to, nồi, đóng rất cao ( lông nó tóp đi sẽ thấy) nhìn giữ chim
Ảnh 1 thấy hông hậu chim rất nở lang, chim có sức bền rất tốt, ảnh 2 cho thấy ức chim rất to, nỗ mũi cũng to như thế sau này lấy hơi rất dễ và lấy nhiều hơi, đấy là triển vọng của một chú chim có tiếng líu dài lúc trầm lúc bổng.
Đuôi dài, hơi cụp rất đúng cách hơn thế nữa nó là con chim già ( nhìn móng chân ảnh 2 )
Chim già rất khó thuần, và rất lâu líu nhưng nếu nuôi líu được thì sẽ khả lăng là chim có giọng hót hay rất cao.
Nhưng nó giống như người vậy, không phải ai to cao đẹp trai cũng có giọng hát hay. Phải thế không, mà phải là nếu to cao đẹp trai có giọng hót hay nữa mới tuyệt.
Chim cũng vậy, những con có giọng hót rất hay như ca sĩ có tiếng chẳng hạn... rất ít. Đã thế những người tàn tật cũng có thể có giọng hát hay.
Nói chung chim của bạn hội tụ nhiều điểm tốt, mình hi vọng tiếng hót của nó sẽ hay.
Mình đọc nhiều bài viết nói may mắn chiếm 10% trong mỗi lĩnh vực, nhưng mình nghĩ riêng về giọng hót thì thì may mắn chiếm đến 85% và 15% còn lại là chăm sóc cho nó thật tốt để nó có đủ sức khỏe và tinh thần cần thiết, thế thì nó mới có thể cất lên tiếng hót của mình lúc nào cũng líu no theo cách không thể tốt hơn.
Chúc bạn và tất cả mọi người có được cái may mắn đầu tiên

các cụ thường có câu " lắm tài nhiều tật " mà bạn

99% chim mái. 1% chim đực.
Ngắn
Trán bằng.
Đít dẹt

phong sinh bac ak
neu la chim duc thi kung khong mau mom ban ak

Trời vẫn còn lạnh lên chim ngủ hay bị xù lông, hơn thế nữa nhìn tấm ảnh thứ 2 thấy rõ là chim đang ngủ mới có kiểu lông như thế.
Mai thức dậy nhảy nhót lông nó ôm vào là thấy chim đực ngay, con này chim đực đến 90%
Nếu đúng là chủ chim chụp ảnh cho nó vào buổi tối thì yên tâm chim đực nhé, và màu lông của nó cũng không sao đâu tại chụp tầm tối có ánh đèn lên màu lông của nó không còn tính chính xác nữa lên các bác kia nhầm thôi.
Nuôi con chim mà bạc màu như thế cũng mất nhiều thời gian lắm chứ, mà thời gian nhiều như thế không khéo nó líu rồi. Mà líu rồi biết đực cái rồi người ta còn hỏi làm gì nữa phải không chủ chim.
Nuôi đến bạc màu thì chim cũng thuần rồi nó sẽ không nhảy nhiều nữa khi chủ đến gần phải không

con nay dang thieu chat tram trong. con trong mai thi....

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên