Nhờ các cao nhân vào giúp với ạ!!!Gấp lắm.....!

dammechaomao_81

Thành viên Mới
Điểm
0
Em có em mồi già chẳng chịu sang lồng tắm bao giờ cả. Mặc dù em đã trình bày các kiểu rồi. VD cho em nó nhìn con khác sang lồng tắm rồi bỏ hết thức ăn và nước ra cho miếng táo Tầu đến là ngon bên cửa lồng tắm để dụ nó sang mà vẫn vô vọng...:-w.Thế mà cho cóng nước vào trong lồng của nó thì nó lại tắm như điên ý.Và rất lạ là cho sang lồng bẫy thì nó sang luôn mới lộn tiết chứ.Có bác nào chỉ em cách cho nó sang được lồng tắm ngon lành em thanks nhiệt tình luôn:D

Ðề: Nhờ các cao nhân vào giúp với ạ!!!Gấp lắm.....!

nhốt nó ở lồng tắm vài ngày cho nó quen đi bạn.

Chắc là nó sợ cái gì rồi, bạn thử thay lồng tắm khác chút xem sao.

cái này là do thói quen thui bác ah.bác cứ để ốp 2 lồng vào nhau chỗ vắng nó se sang rùi cho wen dần tai nó lạ thui bác ah

Cho nó từ lồng bẫy sang lồng tắm vài lần cho nó quen xem sao

không nhầm thì con của bạn là chim mua lại của ng dân tộc phải k,m có 1 e như thế nhưng jo tắm táp ngon jui

nhốt nó ở lồng tắm vài ngày cho nó quen đi bạn.
nếu nó chịu sang lồng tắm thì em đã không fải nhờ các bác giúp.Dù sao em cũng cảm ơn rất nhiều những góp ý bổ ích cho em

Mỏ của lồng tắm sẵn sàng. Mượn con mèo hàng xóm về cầm con mèo dọa may ra nó sợ nó phi sang lồng tăm......... Heeeee

Cách đơn giản hơn là kiếm 1 cái khay hình dọc để đút qua được cửa lồng chim, ban đầu cho khay vào lông nuôi cho chim tắm quen khay. Phơi nắng một lúc rồi thông lồng để khay chim hay tắm bên lồng tắm, để nơi yên tĩnh là chim sẽ qua. Chim chưa quen cứ lện cứ kệ nó, đừng rình mò xem tắm hay ko, để áp lồng tắm rồi bỏ đi làm việc khác nhé.

nếu nó chịu sang lồng tắm thì em đã không fải nhờ các bác giúp.Dù sao em cũng cảm ơn rất nhiều những góp ý bổ ích cho em
Úp cửa lồng tắm vào cửa lồng nuôi rồi ôm lồng nuôi vào lòng, ngửa cửa lồng lên trời, vỗ lồng cho nó chui sang; từ từ nó sẽ quen chui sang. Khi nó sang lồng tắm thì lấy cái vải phủ nóc lồng và để nơi yên tĩnh cho nó tắm.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên