Nhờ các cao nhân về chim săn mồi

willsmith91

Thành Viên
Điểm
6
Em mới tập chơi falcon , theo mấy a loại nào dễ huấn luyện mà săn hiệu quả nhất . E thấy con diều trắng dễ chăm sóc nhưng săn ko được thì phải ? :D

Ðề: Nhờ các cao nhân về chim săn mồi

diều trắng là loài săn mồi ăn thịt sống ......nếu K bắt về nhà nuôi thì ngoài thiên nhiên nó ko đi săn mồi ai mua cút về say cho nó ăn pa ...đã nói là chim săn mồi ăn thịt là con nào cũng săn d.c hết .
nhưng quan trọng là nó sống ở đâu và nơi đó nó săn gì nhìu nhất ...và con mồi phãi phù hợp kich cở của nó nữa ....

Anh v2t hiểu sai ý em rồi . Ý em nói là nó săn mồi dỡ , với lại mồi chủ yếu nó là động vật gặm nhấm .

Nếu mình chơi bên falcon mình huấn luyện nó đi săn đc ko . Ý e là loại nào đi săn hiệu quả

diều trắng nó chỉ ăn 1 vài loài bay chậm thoy .......còn săn loài tùy vào mục đích mình cần săn
vd : săn chim thì dùng loại chim cắt (falcon ) . còn săn thỏ hay chồn dùng loại chim lớn hơn tí như peregrine , hay ưng ấn độ ......săn sói hay khỉ chỉ có đại bàng thoy

diều trắng nó chỉ ăn 1 vài loài bay chậm thoy .......còn săn loài tùy vào mục đích mình cần săn
vd : săn chim thì dùng loại chim cắt (falcon ) . còn săn thỏ hay chồn dùng loại chim lớn hơn tí như peregrine , hay ưng ấn độ ......săn sói hay khỉ chỉ có đại bàng thoy
dièu trắng săn chim kinh lắm đấy , chuyện là sáng em sảy chú chim chưa kịp làm gì đã thấy nằm dưới chân nó rồi
eagle thì đứng giơ mắt nhìn

toàn cao thủ, vào đây đc mở mang tầm mắt nhỉ, mong các bác có thật nhiều bài hay

chà nghe nói diều trắng săn chim đuợc minh cung vui vui. mình củng đang nuôi 1 em, mới tâp bay. Truớc đây mình nuôi nó nhìu lần nhưng ko bít cách huấn luyện nên chỉ bít bay đi bay về thôi. minh đã nuôi loài này ko it thì nhìu cũng đuợc khoan 6-7 nam nay rùi mà nuôi nhìu con nha chu ko fai 1 con ma nuoi 6-7 nam. mình la obienden o ben aquabird.

diều trắng săn cũng cừ khôi lắm đó

Chủ yếu mình thấy peregrine săn là hiệu quả nhất . Ko biết loại này ở Việt Nam có ko

cái này phải hỏi đúng cao nhân trong diễn đàn mới được

Vậy anh khoa có cho là cao nhăn K ta

nhà em cũng nuôi 2 em diều trắng mới 1 tháng tuổi, k bik chừng nào em nó bik bay ,em sợ 2 em ấy bay lun k về :(( :(( chừng nào cột chân lại dc ạh , em coi trong clip mấy anh cột bằng dây j đó em k bik mua ở đâu

mua gì thì nên hỏi anh titaioi đó
ãnh bán tất cã nhưng gì bạn cần và hỏi

Nhatphi ơi bán lại cho a một e để a chơi với, ngày trc có nuôi 1 e cắt, sau đó đổi 1 e diều của bon Hoàng hoa thám các thêm 2 lít rồi về đc 1 tháng là ngỏm, khi đó bỏ 700 để làm cái chuồng sắt, rồi đi mò lên hiệu sách gần Tràng tiền để mua sách về Ưng và cắt, vì e nghe bòn bán chim bảo là Ưng đất, hichic tiếc đứt ruột :D À quên,mải chém chưa chào cả nhà, e là mem mới rất thích nuôi các loại săn này nhưng toàn để ngắm vì ko có ai chỉ bảo, rất vui vì dc biết đến diễn đàn, biết đến các a, e cung sở thích....

nếu được thì liên lạc với a wa Y!M [email protected]. Tiện đây cũng muốn hỏi thêm a e, có 1 người bán 1 e Diều mào Ấn độ nhưng nó đã lớn rồi thì có dạy bảo được ko a. Thanks a e !

Thông tin của bác có vẻ như chưa đúng. diều trắng săn động vật gâm nhấm nhỏ chính sát là chuột mà thôi...trong chuyến bay chúng cỏ thể ăn côn trùng, và bò sát như thằng lằn v.v..còn chim thì loại ra khỏi thực đơn, foncon peregrine thì săn chủ yếu là chim trung bình và nhỏ...vịt trời và một số loài chim nước, gà lôi động vật như thỏ là hiếm khi săn nên loại bỏ nha, một con chim kích cở ngan với peregrine hay harris hakw (nước ngoài) rất hung hăng và săn được nhiều loài nổi được đánh giá cao thuộc loài ưng thực thụ là GOSHAWK loài ưng lớn hay còn gọi là ó ngõng nó săn cả chiêm và động vật nhỏ đến trung bình, còn này có nhiều ở Trung Quốc (Tân Cương) còn golden eagle nổi tiếng về săn chồn và sói từ mông cổ. Muốn săn cả chim và động vật có thể chọn cắt lưng hung (kestrel) nó là sự tích hợp giữa chim săn động vật và săn chim, kestrel có thể săn chim nhỏ và cả bồ câu, săn chuột và côn trùng, bò sát. Chúc các bác có chim vừa ý.

Thông tin của bác có vẻ như chưa đúng. diều trắng săn động vật gâm nhấm nhỏ chính sát là chuột mà thôi...trong chuyến bay chúng cỏ thể ăn côn trùng, và bò sát như thằng lằn v.v..còn chim thì loại ra khỏi thực đơn, foncon peregrine thì săn chủ yếu là chim trung bình và nhỏ...vịt trời và một số loài chim nước, gà lôi động vật như thỏ là hiếm khi săn nên loại bỏ nha, một con chim kích cở ngan với peregrine hay harris hakw (nước ngoài) rất hung hăng và săn được nhiều loài nổi được đánh giá cao thuộc loài ưng thực thụ là GOSHAWK loài ưng lớn hay còn gọi là ó ngõng nó săn cả chiêm và động vật nhỏ đến trung bình, còn này có nhiều ở Trung Quốc (Tân Cương) còn golden eagle nổi tiếng về săn chồn và sói từ mông cổ. Muốn săn cả chim và động vật có thể chọn cắt lưng hung (kestrel) nó là sự tích hợp giữa chim săn động vật và săn chim, kestrel có thể săn chim nhỏ và cả bồ câu, săn chuột và côn trùng, bò sát. Chúc các bác có chim vừa ý.

Bác này rành quá nà ...chắc hẳng bác nui lâu lắm rồi nhỉ và có nhìu exp lắm ....thường xuyên CM bài nhé

Bác này rành quá nà ...chắc hẳng bác nui lâu lắm rồi nhỉ và có nhìu exp lắm ....thường xuyên CM bài nhé
Thank's bác nha, không phải rành gì đâu tại mình tìm hiểu về loài này thôi, với lại tại nơi mình diều trắng rất nhiều, cứ mỗi sáng hay chiều khoảng 4h ngoài đến 6h gì đó diều trăng ra săn mồi nhìu lắm, gần tháng 11 hay 12 thì có chim cắt kestrel, chiều hôm rồi có 1 em cắt nhin to lắm bụng trăng không biết phải peregrine ko nhưng dù phải cũng không biết bẩy thế nào (mới nhìn con này lần đầu) giờ bay mất ko thấy...diều và cắt kestrel dễ bẩy thôi mà. Chúc bác 1 ngày vui nha.

Thank's bác nha, không phải rành gì đâu tại mình tìm hiểu về loài này thôi, với lại tại nơi mình diều trắng rất nhiều, cứ mỗi sáng hay chiều khoảng 4h ngoài đến 6h gì đó diều trăng ra săn mồi nhìu lắm, gần tháng 11 hay 12 thì có chim cắt kestrel, chiều hôm rồi có 1 em cắt nhin to lắm bụng trăng không biết phải peregrine ko nhưng dù phải cũng không biết bẩy thế nào (mới nhìn con này lần đầu) giờ bay mất ko thấy...diều và cắt kestrel dễ bẩy thôi mà. Chúc bác 1 ngày vui nha.
chắc chổ bạn mùa màng trúng lắm nhỉ bao nhiêu chuột gậm nhấm đều bị diều săn hết , đỡ nhiều thiệt đó

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên