Nhờ Các cao thủ tư vấn Con này Giọng gì và Mua 1 Triệu có được ko

Tiến Bùi

Thành Viên
Điểm
18
hôm nay em về quê vợ ông anh dẫn đi tìm My thì thấy con Gáy này . mong các bác chỉ giáo xem nó là giọng gì . mà ông ý bảo em giọng Kim Còi già 1tr . liệu có đc ko ạ ( LÔNG ĐUÔI TE TUA XẤU HEHE )

http://www.youtube.com/watch?v=bFufNpVeS2Q

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Nhờ Các cao thủ tư vấn Con này Giọng gì ạk

1tr rẻ quá bác ơi xúc nhanh còn kịp giọng gì cũng đc

chim hay mà giá rẻ bác ah, nhích luôn bác ơi, mà bác có thể cho em biết chỗ bán chim này là ở đâu, e nhìn thấy quen quen nhưng không biết có đúng không ????

Nghe qua clip để đoán giọng thì hơi khó nhưng thấy nó gù, thúc như vậy thì đúng giọng son rồi. Nuôi được một con cu đến lúc khiển được như vậy thì dù là chim khách, đấu hay mồi mà giá chỉ 1 tr thì quá bèo rồi bạn ạ. Xúc nhanh lên kẻo chủ nó đổi ý !

Về bảo a dũng xúc lên cho nó hợp lý hơn :))

nhanh nhanh nào bác k lại mất bây h

em thấy bảo chim nuôi non lên bác ạ . mà cũng chẳng biết có lên xúc ko . phân vân quá . đợi ý kiến thêm của các bác em sẽ quyết định ạ . mong các bác giúp đỡ

Ðề: Nhờ Các cao thủ tư vấn Con này Giọng gì và Mua 1 Triệu có được ko

Cái chính bạn bồ kết đến đâu thôi. Giá này là ưng rồi còn j.

nhưng LÔNG ĐUÔI NÓ XẤU BÁC Ạ HEHE

con đó được đấy bạn , còn lông đuôi xấu thì đợi mùa sau đó thay lông thôi

Con này giọng Kim pha bác apple àh. Thông thường nuôi gáy sẽ cắt đuôi, đối với con này đã thành gáy khiển để nuôi cảnh, nghe giọng thì nuôi vào lồng Gáy size to là đuôi sẽ ngon lành. Nếu nuôi để nghe giọng thì non hay mộc từ rừng ko quan trọng, nuôi từ non đc cái thuần người rồi lại càng dễ chơi. Giá như vậy là ngon bổ rẻ, bác nhập hộ khẩu đi thôi.

Con này giọng Kim pha bác apple àh. Thông thường nuôi gáy sẽ cắt đuôi, đối với con này đã thành gáy khiển để nuôi cảnh, nghe giọng thì nuôi vào lồng Gáy size to là đuôi sẽ ngon lành. Nếu nuôi để nghe giọng thì non hay mộc từ rừng ko quan trọng, nuôi từ non đc cái thuần người rồi lại càng dễ chơi. Giá như vậy là ngon bổ rẻ, bác nhập hộ khẩu đi thôi.

em cám ơn bác nhé hehe . vậy mấy hôm nữa em về quê sẽ múc con này lên vậy :)) có nó vẫy tay gù thấy hay hay

Múc luôn và ngay cho anh em oi

bắt thui ahhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

vãi nhà bạn chủ thớt, nói thật với bác là em chăng muốn nói làm gì nhưng cái thái độ chơi cu như bác thì em nói thật bác đừng lên bắt luôn đi! thứ nhất theo em là bác k biết nuôi cu gáy, thứ hai là bác muốn học đòi ngươi ta nuôi thôi. Vì như ae đã nhận xét ở trên, đọc bao nhieu cmt của ae thi ai cung nói gia chim đó là quá rẻ rùi đúng không ạ, và ai cũng khuyên bắt, thế mà còn chần chừ nói đợi thêm ý kiến cái gì nữa, giúp đỡ cái gì, đúng là lắm chuyện.

=)) khà khà . thì lần đầu chơi cu mà bác ơi làm j có kinh nghiệm đâu . hehe trong lúc chưa về đc quê thì em vẫn cứ hỏi mà keke

Về quê nhanh lên đê cụ apple ơi, để lâu mấy hôm nữa về có khi người ta bán mất rồi ^^

Về quê nhanh lên đê cụ apple ơi, để lâu mấy hôm nữa về có khi người ta bán mất rồi ^^

vâng sáng mai có khi em phải alo cho ông anh nhờ phi xuống bắt trước vậy :-ss

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên