Nhờ Các Cao Thủ Về Chọn Khuyên Non

thunet123

Thành Viên
Điểm
18
Sắp đến mùa khuyên non ùi em hỏi hơi u muội 1 chút là :
em thấy họ bán khuyên non tập đút cũng có thể là trong ổ cũng có thể là trong lồng tập chung đối với con non biết đậu cành.
Chọn thế nào để tỉ lệ % cao được 1 chú là đực và có họa kép ? hay là hên xui 50-50 (em thì chỉ thích họa kép thôi ạ) >:D<

Và cho em hỏi là : cách tìm tổ chim khuyên và cách bẫy đc khuyên bố ạ =P~

Em cảm ơn các bác nhìu ạ.>:D<

Ðề: Nhờ Các Cao Thủ Về Chọn Khuyên Non

cứ e nào mồm to thì bắt thui

em nào đầu to và vàng nhất thì bắt thôi ạk
còn về cách bẫy thì bạn cho ổ khuyên non vào lồng bẫy và để lồng bẫy đúng vào vị trí bạn tìm thấy chim ổ chim non
chim khuyên thường làm tổ ở nhưng cây có tán rộng và nhiều như : nhãn , vải, quất v.v....

em nào đầu to và vàng nhất thì bắt thôi ạk
còn về cách bẫy thì bạn cho ổ khuyên non vào lồng bẫy và để lồng bẫy đúng vào vị trí bạn tìm thấy chim ổ chim non
chim khuyên thường làm tổ ở nhưng cây có tán rộng và nhiều như : nhãn , vải, quất v.v....

cảm ơn bạn nhé, mình chỉ bắt chim trống thôi chứ chim mái thả để còn sinh sản, mình hay đi bẫy lắm vs cả ông chú mình cũng thế, mình thì bẫy khuyên ông chú mình bẫy chào mào, đôi khi bẫy lồng sập đôi khi bẫy lưới NHƯNG những em nào thật hay và có tương lai sáng rực thì mới bớt lại để chơi và bán cho anh em thôi còn đâu thả = hết bất kể trống hay mái. Có hôm đi bẫy đc vài đàn đến gần trăm con mỗi loại (khuyên + chào mào) nhưng có khi chọn đc 1 2 em nhưng có khi chả chọn đc con nào nên cũng thả = hết. bẫy cho vui ko ham hố ko kinh doanh \m/

mình cũng máu bẫy hum nào cho đi ké với ! dạo này nhà hết chim nên cũng chán

Hi! Ban chon Khoen co mau vang sam o mui to con la trong

ko.thế này là chuẩn nhất. con nào trong ổ mà nhìn to nhất thì trắc chắn là em chim trống rùi.:-s

Các bác mua khuyên non ở đâu ạ... chỉ em với... Thanks nhìu nhìu

Các bác mua khuyên non ở đâu ạ... chỉ em với... Thanks nhìu nhìu

bác ở đâu ạ ? em ở Hà Nội thường đi chợ bưởi chợ chim họp đoạn dốc Tam Đa buổi sáng T7 và CN + ngày 4 và ngày 9 {4 9 14 19 24 29}âm lịch, còn chợ chim Hà Đông thì họp đoạn gần viện 103 ngày 5 và ngày 10 âm lịch {5 10 15 20 25 30}. sáng nay cn em có đi chợ bưởi nhưng chưa thấy bán khuyên non ạ :-<

Cảm ơn bác.. em ở Bắc Ninh cũng hay ghé chợ Bưởi..(đi qua nhìu mà...) Khi nào ở đó bán khuyên non Bác báo cho em nhá... alo đc thì tốt...Thanks bác nhé...hì... !!^^

Cảm ơn bác.. em ở Bắc Ninh cũng hay ghé chợ Bưởi..(đi qua nhìu mà...) Khi nào ở đó bán khuyên non Bác báo cho em nhá... alo đc thì tốt...Thanks bác nhé...hì... !!^^

bác ở Bắc Ninh mà ko có khuyên non à, bây h là đầu mùa nên hơi hiếm chứ độ tháng nữa vào mùa thì bác đi tìm trên các cây vải, nhãn, bằng lăng, những cây tán lá to cành nhỏ ý, thể nào cũng có bác ạ.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên