Nhờ các cụ cách om bổi chào mào!

nopainnogain

Thành Viên
Điểm
6
Hiện em đang có một chú bổi. Nhung không chịu ăn chuối và cà chua em bỏ vào, nhờ các cụ tư vấn cho em trường hợp nên xử lý như thế nào?

Có thức ăn nào khác ngoài chuối với cà chua đối với bổi không các cụ?

Chân thành cảm ơn các cụ quan tâm và cho ý kiến?

Ðề: Nhờ các cụ cách om bổi chào mào!

cái này lạ quá, nó là loài ăn hoa quả mà ko ăn chuối và cà chua. Để đói anh hết.

Hiện em đang có một chú bổi. Nhung không chịu ăn chuối và cà chua em bỏ vào, nhờ các cụ tư vấn cho em trường hợp nên xử lý như thế nào?

Có thức ăn nào khác ngoài chuối với cà chua đối với bổi không các cụ?

Chân thành cảm ơn các cụ quan tâm và cho ý kiến?

mình cũng có 1 chú khuyên như vậy rồi, buổi sáng bạn bỏ cám ra chỉ để hoa quả thôi, chiều thì bỏ cám vào vứt hoa quả ra.

bạn cho chuối or cà chua vào rồi che áo lồng kín để nơi vắng người khoảng sau 1 buổi thì lại xem e nó ăn chưa chứ đưg lại nhiều e nó giật thột, sợ không ăn.khi đã thấy ăn chuối thì bạn trộn chuối với cám để vào lồng, sau vài ngày bạn có thể kéo áo lồng lên 1 nữa và treo ngang đầu người nơi nhiều người qua lại. đây là vài kinh nghiệm mình học được các cụ chia sẽ. chúc bạn thành công!!

Bạn bẻ đôi quả chuối ra, đừng để nguyên quả, ko cần phủ áo lồng, chỉ cần để chỗ yên tĩnh là nó sẽ ăn.

nếu bạn để quả chuối ko thấy nó ăn thì bạn lấy quả chuôi khác cắn đi vài miếng cho có dấu vết đã ăn!chim nhìn thấy chuối thế là nó ăn theo thôi!chúc bổi bác mau ăn chóng thuần!ko chém!!!

Cảm ơn tất cả các cụ, em rút kinh nghiệm cho con bổi tiếp theo. Trong quá trình om bổi của em (10 chú), nếu em nào một ngày không chịu ăn chắc phóng sinh để bẩy con khác thôi.

Mỗi em bổi bẩy về là cả một niềm vui, mất em đi để lại cả một nỗi buồn. Chiều tối qua em bổi đã đi mà chưa kịp thả nó như cụ Dương chỉ đạo.

Pác lột vỏ qủa chuốj ra rồi lấy tăm tạo cho quả chuốj vàj vết giống như đã bị chim ăn ý. Rồi trùm áo lồng lạj để nơj yên tĩnh. Thỉnh thoảng xem em ý có ăn chuốj kô? Có thể xem phân xem có chuốj k? Chim bổj em thấy k nên cho ăn cà chua, khó ép cám. Cũng có thể nơi sống trước kia của em nó kô có chuốj. Bác có thể điều tra và biết được loạj quả mà em ý ăn. Từ đó duy trì sức khỏe và cũng có thể dễ ép cám thành công nhanh. Và còn cách nữa đốj vớj 1vàj em lỳ lợm định tuyệt thực đó là đến tốj Pác bắt em nó ra, vạch mỏ rồi tọng cho em ý vàj miếng chuốj, đảm bảo sống hết ngày hôm sau luôn. Cách này giúp duy trì sức sống cho em ý. Pác nên ép cám cho em ý sớm nếu là chim bổj mớj pắt được. Chúc chim pác khỏe. Caoxoăn thân!

Cảm ơn tất cả các cụ, em rút kinh nghiệm cho con bổi tiếp theo. Trong quá trình om bổi của em (10 chú), nếu em nào một ngày không chịu ăn chắc phóng sinh để bẩy con khác thôi.

Mỗi em bổi bẩy về là cả một niềm vui, mất em đi để lại cả một nỗi buồn. Chiều tối qua em bổi đã đi mà chưa kịp thả nó như cụ Dương chỉ đạo.
Bác đang nuôi 10 em thì mỗi em một lồng à bác?Chúc bác nhanh chóng thuần được nhiều em bổi hay!
Mấy em bổi nhà em đã có một em là mình cầm chuối cho ăn đc rồi,2 em còn lại vẫn nhát cầm chuối bay loạn xạ!

mình cũng mới nuôi chim và cũng mua chim bãy ve nuôi va được các bạn bảo cách thuần cho nó ăn cám bằng cách đó và cũng thành công rồi .theo mình thì cho chuối là nhanh nhậ́t

Bạn cứ để đói xem chúng nó có táng k, nếu k ăn chuối có thể cho ăn táo tàu xem sao:D

CM nhà em thì lại không ăn cam.Chuối tì vã nhiệt tình.Mỗi cam là không ăn.:)|

cái này còn lợi hại hơn nè, mấy bác lấy miếng đu đủ chín, gọt vỏ, cắt 1 khúc như mình ăn ,chấm cám viên nhìu vô, để trong lồng nó ko ăn mới lạ. đu đủ chín là món ruột của nó luôn đó nha :) nó ăn ko cần suy nghĩ đâu :)

không ăn có vẻ là do nó sợ quá hoảng người treo nơi vắng vẻ im ắng rồi bịt áo lồng vào xem sao

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên