nhơ các đại ca chuyên về cu giúp đỡ em

hotboy

Thành viên Mới
Điểm
0
tình hình em mới mua đc con cu gáy nhưng ko hiểu vì sao lông trên đầu lại bị rụng trơ cái sọ ra ko biết nguyên nhân vì sao ( em thắc mắc ko biết là do thay lông hay là mắc bệnh gì ) các anh ai biết chỉ giáo em với và phải chữa như nào có nghiêm trọng ko đây là hình của em nó các anh xem thử giúp em nhé
[/url][/IMG]
[/url][/IMG]

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: nhơ các đại ca chuyên về cu giúp đỡ em

Bạn xem kỹ lại xem hình như bị rách cả da thì phải không phải bị thay lông đâu, bạn lấy nước muối bôi cho nó nhé.

ko rách da đâu anh ạ nó chỉ bị nhăn nhăn với dụng hết lông thôi à có 1 2 chấm như kiểu bị con gì đốt hay mổ anh ạ

Anh ơi con này là chim mộc hay thuộc ạ? nếu là mộc thì em nghi là do nó thúc lồng đấy. Nhà em cũng có 1 con bị rụng lông phần trên đầu như vậy nhưng ít hơn con của anh

Hôm nọ bạn có hỏi mình về chú chim này nhưng do dạo này công việc gia đình khá bận nên mình cũng chưa có lên diễn đàn xem được mong bạn thông cảm. Như hình và mô tả của bạn tiếc là hình ảnh hơi mờ.
Xét về nguyên nhân như bạn nói thì không phải do chim thúc lồng tạo ra, Có thể chim bị nhiễm khuẩn gây ký sinh trùng trên da dẫn tới rụng lông lâu ngày có thể bị viêm, loét. Vậy bạn khẩn trương bắt chim ra dùng nước muối loãng rửa xạch rồi dùng thuốc tím xát trùng bôi lên phần da đó kết hợp theo dõi nếu thấy không rụng lông nữa là được. cách 2 ngày bạn bôi thuốc 1 lần khoảng 1 tuần nếu nhìn thấy long tơ mọc là ok còn không bạn thông báo lại ngay để kê đơn đặc trị lở loét ngoài da.
Chúc chú chim nhanh khỏe.

em xin cảm ơn anh ạ vầng để em về làm con này của em là con chim đấu mà lại còn là gáy khách rất tuần ng em nghĩ cũng ko phải thúc . trắc em nghĩ bị bệnh như anh nói để em về làm theo xin cảm ơn các anh

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên