Nhờ các pro cu gáy chỉ giáo

votan2011

Thành Viên
Điểm
6
Mình mới được người bạn cho 1 đôi cu gáy trống mái.Mình định nuôi chung trong 1 lồng to liệu có được không ah hay là phải tách trống mái ra riêng.nhờ các bác chỉ giáo dùm cho.ah mà mình thấy e trống đy ngoài phân đen và hơi lỏng vậy có ảnh hưởng gì kô ah.

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Nhờ các pro cu gáy chỉ giáo

chim bạn cho là non hay là già, nếu là non thì thả chung vẫn ok, còn nếu là già, và lạ nhau thì bạn tách lồng ra một thời gian, để hai lồng gần nhau nếu thấy hai em nó tồi ngủ nằm sát về phía nhau, và hay có cử chỉ tiến về phía nhau thì bạn thả chung nó vào, nếu thả ngay có thể đánh nhau hỏng chim đấy
còn con đực nếu được ăn mè đen thì phân cũng hay có mầu đen
cũng có khi trước khi cho bạn, bạn của bạn cho nó hạ thổ nó ăn đất thì phân cũng hơi đen
bạn chú ý xem nếu 1 hai ngày nữa mà vẫn như thế thì kiểm tra kỹ xem có phải đi ỉa ko
bài chữa đi ỉa thì trên diễn đàn có rất nhiều mình kô nói nữa

Cảm ơn bạn.Mình để ý thấy 2 em nó có vẻ quyến luyến nhau.để 2 lồng gần nhau là cứ sáp mỏ lại.mai mình thử cho vào 1 lồng xem thế nào.mà trống mái cho ở cùng nhau nó có gáy kô bạn

hyhy.cho vào 1 lồng và ghép để.chúc bac sớm có cu con nhé;))))))))))))))))))))))))))))))

Hi.Mình chỉ thích nghe tiếng gáy của e nó thôi chứ nuôi đẻ thì chưa có kinh nghiệm.

E cũng đang nuôi chung 1 đôi như thế, 2 em đang lên cườm và khá quyến luyến nhau. Liệu nuôi chung như thế có siêng gáy không các bác. E cũng như chủ thớt, không quan tâm đến vấn đề đẻ lắm.

E gáy nhà mình ở nhà thằng bạn thì gáy ầm ầm mà sao về nhà mình 3 hôm nay rồi mà chưa thấy e nó gáy.Kô biết có phải nó sợ nên bể giọng rồi kô nhỉ? Mình chữa đy ngoài cho e nó bằng Becberin hòa 2 viên ngày kô biết có được kô bạn

E gáy nhà mình ở nhà thằng bạn thì gáy ầm ầm mà sao về nhà mình 3 hôm nay rồi mà chưa thấy e nó gáy.Kô biết có phải nó sợ nên bể giọng rồi kô nhỉ? Mình chữa đy ngoài cho e nó bằng Becberin hòa 2 viên ngày kô biết có được kô bạn

gáy mang về có thể còn lạ nhà nên chưa gáy bạn để chỗ tĩnh cho em nó quen dần rồi sẽ nghe thấy em nó gáy thôi
becberin thì nên hòa i viên vào nứoc rồi hôm sau thay viên khác, bạn có thể cho em nó uống thẳng luôn
chữ đi ngoài cho gáy có rất nhiều cách có thể dùng ớt, thuốc bisepton, becberin, viên rửa cho người, nhưng với thuốcd thì dùng cho trường hợp chim bị nặng còn bị nhẹ bạn có thể hạ thôt, cho uống nước lá ổi dã cũng rất tôt....có rất nhiều cachs bạn tham khảo thêm trên diễn đàn nhé

thank ban.để mình làm theo cách của bạn xem.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên