Nhờ các pro giup đỡ về cu gáy ít gáy

votan2011

Thành Viên
Điểm
6
Mình được thằng bạn nó cho con cu gáy nuôi cũng được 1 tháng rồi.Gần đây cũng thấy em nó gáy nhưng chỉ gáy ít tiếng vào buổi sáng và chiều,thỉnh thoảng nổi hứng lên thì gáy ít câu vào buổi tối.Nhờ các bác chỉ giáo dùm cho làm cách nào cho em nó siêng gáy xiu.Mà ở 2 đầu cánh nó lông có mầu trắng kô biết có phải gáy tàu kô mấy bác?

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: Nhờ các pro giup đỡ về cu gáy ít gáy

chim mộc thì cứ chăm tốt là đc đến lúc nổi căng rùi thì gáy suốt ngày thôi mà

qua mô tả của bạn thì chú chim của bạn vẫn trong giai đoạn gáy tầm, mà nhà bạn nuôi có 1 em và chim cũng chưa có nổi thì gáy như bạn nói là nhiều rồi đó.
Như bạn " nhimkute12 " đã nói đó bạn cứ chăm sóc tốt chịu khó buổi sáng cho chim phơi nắng và hạ thổ tới khi chim mổi sẽ bõ công bạn chăm sóc.

Cám ơn các bác nhiều.Mình mới tập nuôi cu gáy nên chưa có hiểu nhiều về e nó.Có gì nhờ các bác chỉ bảo thêm để chăm em nó được tốt hơn.

Bác ManhHa cho e hỏi chút ạ. E có mua 1 con gáy của ông chú,lúc trước ông ấy bắt của 1 người khác (gáy khách và khiển rồi). Về nhà chú ấy cũng khách và khiển ok, sau ông ấy chuyển sang câu cá không nuôi chim nữa e bắt về. Chim về nhà e cho qua lồng tròn,cho ăn thóc nếp, kê và khoáng nhưng chim ít gáy,2 hôm nay thấy chỉ gáy tầm 3h chiều nhưng 1 tí lại thôi,tối khoảng 9h thì gù trong khi chẳng có người. Đêm thì lạo xạo lồng làm cả nhà ngủ cũng không ngon,ko bít do chuột hay do chim sợ. Mong bác giúp e, thx bác !

Bác ManhHa cho e hỏi chút ạ. E có mua 1 con gáy của ông chú,lúc trước ông ấy bắt của 1 người khác (gáy khách và khiển rồi). Về nhà chú ấy cũng khách và khiển ok, sau ông ấy chuyển sang câu cá không nuôi chim nữa e bắt về. Chim về nhà e cho qua lồng tròn,cho ăn thóc nếp, kê và khoáng nhưng chim ít gáy,2 hôm nay thấy chỉ gáy tầm 3h chiều nhưng 1 tí lại thôi,tối khoảng 9h thì gù trong khi chẳng có người. Đêm thì lạo xạo lồng làm cả nhà ngủ cũng không ngon,ko bít do chuột hay do chim sợ. Mong bác giúp e, thx bác !

mình cũng có 1 con đêm để ở ngoài hiên nó giãy kinh khủng đầu nó toác cả đầu,cu gáy ban đêm hay giật mình vì có tiếng động,mình làm cách này theo mấy bác trên dđ hiệu quả tuyệt đối với chim hay giãy giụa ban đêm,mua 1 bóng đèn quả nhót hay đèn ngủ ban đêm khi đi ngủ làm đoạn dây điện thắp sáng đèn để cạnh lồng chùm áo lồng lại nha để hở 1 tí ở vị trí bóng đèn đảm bảo 3 đêm chim của bạn hết giãy ban đêm,mình đã làm bạn hãy thử

mình cũng có 1 con đêm để ở ngoài hiên nó giãy kinh khủng đầu nó toác cả đầu,cu gáy ban đêm hay giật mình vì có tiếng động,mình làm cách này theo mấy bác trên dđ hiệu quả tuyệt đối với chim hay giãy giụa ban đêm,mua 1 bóng đèn quả nhót hay đèn ngủ ban đêm khi đi ngủ làm đoạn dây điện thắp sáng đèn để cạnh lồng chùm áo lồng lại nha để hở 1 tí ở vị trí bóng đèn đảm bảo 3 đêm chim của bạn hết giãy ban đêm,mình đã làm bạn hãy thử

Bạn hướng dẫn chuẩn bạn chủ thớt có thể áp dụng thực hiện theo. Ngoài ra với chú chim như bạn nói thì vốn nó là chim khách nhưng do mới về nhà đồng thời thay đổi lồng cho nên chim chưa hồi lại như trước. Nếu bạn vẫn muốn em nó là chim khách + nhanh thuần và gáy trở lại thì bạn chịu khó phủ áo lồng tầm 2/3 chiếc lồng, treo ngang đầu người, nơi mọi người hay đi qua lại cho chim nhanh thuần lại đồng thời 1 ngày có gắng tiếp xúc + khiển chim quãng 5 lần. Chắc cũng chỉ tầm 1 tháng là chim có thể trở lại như trước.

Cảm ơn anh Zhuge và bác ManhHa, e sẽ thử áp dụng theo cách của 2 bác.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên