nhờ các pro giúp về lông đuôi cm

phamthinh

Thành viên Mới
Điểm
0
tình hình là con cm em đang lên lông đuôi .lên tất cả 6 cọng .nhưng ra được tầm 4cm thì lại rụng mất 4 cọng rồi .1 cọng thì đang quẹo hẳn xuống chắc sắp rụng tiếp.hix .chán lắm .các pro tư vấn cho em nên làm gì bây giờ..em thấy bảo tháo cầu ngủ em cũng tháo rồi .giờ nên lắp cầu gì được ạ.cám ơn anh em trước ạ.hix

Ðề: nhờ các pro giúp về lông đuôi cm

Cho ăn đa dạng hoa quả,mồi tươi (trừ sâu qui) tắm đều (nếu chim còn nhát còn nhảy nhiều thì ít tắm một chút cho đỡ nát lông khi sang lồng tắm), phủ áo lồng kín và để nơi yên tĩnh; mỗi ngày phơi nắng nhẹ độ 15-30 phút.

con này chắc là có tật phá vĩ rồi đây....bạn bắt ra nhổ lại 1 loạt lông đuôi của nó đi, để cho nó lên đều nhau( đến khi mọc lông mới thì nó xẽ xếp cả cụm lại thì sẽ khó bị gẫy hơn )...trong thời gian lông đuôi đang mọc thì bạn trùm nửa áo lồng lại cho nó bớt nhảy bạn ah...nhảy nhiều, tòe đuôi ra thì mấy cái lông măng nó lại bị gẫy hết

cảm ơn các anh .em nghĩ là do xơi thúy tuấn nóng quá .hix .mai em sẽ đi mua ct cho ăn.ko biết nên mua ct1 hay 2 ạ .nó được 3 năm thuần rồi nên ko có chuyện nhảy nhiều phá vĩ đâu ạ .

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên