Nhờ giúp đỡ xem em này có tương lai kg?

ong cham chich

Thành Viên Tích Cực
Điểm
38
Số là e ham rẻ mua con naỳ, nhưng kg biết có tương lai gì kg, nhờ các bác tư vấn hộ e cái ạh.

Ðề: Nhờ giúp đỡ xem em này có tương lai kg?

em biết nè ,con này là con diều hâu nè :bz:bz
bác mua ở đâu hay thế ,chổ em bắt dc là thịt thôi

em tưởng con này là đại bàng chứ,con này nặng 3kg ko bác.hình như chân trái nó bị mất 1 móng kìa.con này chắc thịt ngon lắm.bác mang xuống em thịt đi,em bỏ tiền mua bia cho

vậy hả bác, vậy mà e lại tốn tiền mua, ngu thật

bác ơi giờ ai nuôi mấy loại nữa ,mai em vào bắt đi phóng sanh giùm bác cho ,nuôi chi cho tốn bác à:bz:bz:bz

mua rẻ thì về thịt nhậu cũng lời mà bác,con này chắc phải to như con gà mái ấy bác nhỉ?nhìn mắt nó kinh thật,ko khéo nó mổ cho 1 phát thì toi,thà mình mổ nó trước chứ để nó mổ nguy hiểm lắm

ai mà biết đâu, thôi để e xem lại, khéo lại có một bữa thịt mời các bác thì may.

Số là e ham rẻ mua con naỳ, nhưng kg biết có tương lai gì kg, nhờ các bác tư vấn hộ e cái ạh.

Chú này là Shikra
Chú chim này chơi Falconry khá hay. Bạn lên Youtube.com search từ khóa Shikra hunting sẽ cho nhiều clip hay của chú ấy

uả sao mấy bác kia bảo là nên thịt, khó hiểu vậy trời.

COn này bác nuôi xa các lồng chim ra nhé kẻo nó nhậu hết ....:))

Hix con này nhà có trẻ nhỏ thì ko nên nuôi .Cẩn tắc vô áy láy nhỡ nó mổ 1 cái vào mắt thì T_T.

ác nỗi bọn trẻ nhà e lại mê chú này, bọn nó xem mấy cái phim sinbad...harry porter gì đó rồi bảo con này từa tựa mấy con trong phim, mà e kg thấy nó mổ, mà chỉ là vồ thôi, bọn này vồ ghê lắm các bác ạh

vì là chim bồi nên nó vồ cũng là chuyện bình thường bác xem chứng coi có bữa nó mổ đấy nhé

vì là chim bồi nên nó vồ cũng là chuyện bình thường bác xem chứng coi có bữa nó mổ đấy nhé

thanks bác nhắc nhở, với chút kn bản thân thì chim săn hay mổ nhất là lúc cho nó đứng trên vai và vị trí nó nhằm vào là khóe mắt, vành tai và trán, mắt cũng là một sự thu hút nhưng kg dễ bị mổ trúng do phản xạ nháy mắt của chúng ta.thân!

em ko dám cho nó dậu vai đâu bác ơi ,nó nó lấy hột nhãn cua em lắm

he he, cao thủ ong cham chich lại lừa a e trên này dồi, con này tương lai ngời ngời, có chăm cho nó căng lửa song mang ra cội chào mào cho nó quýt tiu hìu nhé

he he, cao thủ ong cham chich lại lừa a e trên này dồi, con này tương lai ngời ngời, có chăm cho nó căng lửa song mang ra cội chào mào cho nó quýt tiu hìu nhé
bác hungbv nói chí phải ,đem ra cội chào mào là nhất đấy bác

lạy cụ, cụ còn kiểu xui ng ta tự tìm chết nào hay hơn kg nhể?

hí hí, mang chim ra cội chơi chứ có phải mang dao đi chém nhau đâu mà chết anh, anh cứ nói thế làm thằng em áy náy quá

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên