Nhờ giúp đỡ

ong cham chich

Thành Viên Tích Cực
Điểm
38
Tối nay vừa mua lại từ tay một fc dở hơi 1 chú B.W.Kite, chim bị trầy hai đầu cánh (đã lên sẹo) do nuôi lồng, đuôi te tua vì môi trừong nuôi quá chật, xưong lữoi hái nhô ra như dao cạo vì bị bỏ đói cho mau thuần (?), tình trạng sức khỏe gần như suy kiệt, đứng bình thừong nhưng bay hết nỗi, nay nhờ các đồng đạo chỉ hộ một con đừong ngắn nhất giúp e nó hồi phục sức khỏe để nếu có chán thì thả ra môi trừong tự nhiên e nó vẫn sống đc, mong sự hứong dẫn tận tình từ các anh em.

Relate Threads
Bác xem giúp em tại sao
Bác xem giúp em tại sao bởi Megatronhp,
giúp e về diều trắng cái
giúp e về diều trắng cái bởi Minh Hòa,
Cộng đồng falconry BR-VT
Cộng đồng falconry BR-VT bởi Đạt Lio,
Cần Giúp đở
Cần Giúp đở bởi nickmk,
xin giúp nuôi sâu quy
xin giúp nuôi sâu quy bởi caonguyetanh,
bạn cho ae vài ảnh để ae con bik đường chỉ bác chứ

bạn mua chim bao nhiu vậy bạn mua của ai

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Nhờ giúp đỡ

cho nó ăn ác vào là ngon ngay, bổ xung nhiều chất như chim sẻ, tim gan gà, bồ câu non thì càng tốt, lấy lại chất dôi phục hồi thể lực sau

hiện thời mỗi ngày nuốt 1e gà con, một xác chim, thế có ổn kg ạh?

Em đồng ý với ý kiến của anh HưngBV.bổ sung mạnh các chất để chim mau lành thương và hồi phục.
Để chim 1 nơi yên tĩnh chỉ gặp mặt lúc cho ăn để chim ổn định tâm lí sau những ngày hoảng loạn do bị nuôi ko đúng cách.Nếu có nguy hiểm quá thì anh nên cho nó ra thú y.
Chúc chim mau lành khỏe mạnh!

tình trạng đến hôm nay thì chim cũng tương đối tỉnh, bay cỏn yếu nhưng ăn khá ác, chiều nay vừa vào cho e nó liều thuốc bổ sung vi chất, hy vọng là ngon lành vì chim già rừng bị bắt nên rất khoái, chơi chim con nản quá....!

kết quả sau ba ngày chăm kẻ bị nạn là tên thuyền nhân này chụp hết 1 than, 1 hút mật dalat, 1 sáo non nuôi thả, hành động sau khi chụp là gì thì..., sức khỏe thì đang tiến triển nhưng có lẽ là khá lâu, ai có cách nào thúc nhanh tiến trình thì chỉ giúp mình cái, thanks.

theo thông tin mình biết chim của ong cham chich đã chịu theo xe đi chơi ,và về tới nhà tự bay vào cần đậu ,ong cham chich chém gió đáy các bác

nó chụp 1 mớ như thế là chim còn khỏe lắm anh ơi,cho nó chơi với mấy con lửa thuộc chắc nhanh căng lửa lắm đó

clip e nó đang ăn đây, ae vào xem góp ý hộ cái, cánh trầy, đuôi rụng, lông cánh gãy tơi tả....hix, kg hiểu cha nội đó mua thằng nhỏ về hành chi nữa.

[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=KmC85fuP_Nk[/YOUTB]​

ảnh chụp chi tiết đây

con chim bác sao te tua quá vậy , thôi cứu em nó khỏe mạnh rồi thả cho rồi bác ơi ,thấy tội nó quá :bz:bz

e nghĩ ít nhất hết mùa này e nó mới ổn đc, chim săn mồi mà bị nhốt lồng gà thì chưa chết là may mắn rồi, chưa kể chế độ chăm của a ý quá lạ nên con chim nó cũng khác lạ khi về tay e luôn.

cứ cho nó ăn chuẩn vào, tập luyện tốt nhưng vừa phải với sức cảu em nó thôi cho vết thương mau lành và lấy lại sức, sắp đến lúc nó thay lông sang lông trưởng thành dồi đấy nếu vết thương khỏi thay lông sông là ngon ngay thôi mà

vâng em cám ơn cụ chỉ dẫn, hiện tại e chỉ tập cho chim kg bay mất thôi, e thả dây cho nó loanh quanh trong nhà thôi, nhưng mà hao tốn quá cụ ạh, nó chụp mất mấy con chim hót nuôi thả của e rồi, huhu, có cách nào dạy nó kg bắt chim nữa kg cụ?

sau mấy hôm chăm sóc thì em nó đc như thế này đây, các cụ đánh giá hộ e tiến trình hồi phục của em nó nhé
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=T8YEVA_nX1s[/YOUTB]​

bác hay thiệt làm mồi giả giống như thật ,bác làm thế nào mà tài thế

bác ra chợ chim thuận kiều nhặt xác chim về, xong nhổ lông dán vo cục thịt heo cho chim ăn la ok thoi

hehe, con chim phục hồi nhanh như tên lửa,thả chim săn ra mà ko vồ chim hót thỳ khó đấy, có cách nhưng em chua thử, mà cái này bác phải biết hơn em chứ

nuôi khỏe rùi thả đi bạn..tội nghiệp wa.....

Ðề: hú hồn

chiều nay mang chim đi khoe với ng bạn bên q7(tự sướng đấy), do mấy ngày nay tập nên em nó kg bay nhảy lung tung, lúc về cho em nó lên vai và kg gài dây giữ vào xe, vi vu thả hồn theo mây gió, chợt nghe tiếng rít lanh lảnh bên tai và cảm giác một cú nhún nhẹ vừa diễn ra trên bờ vai mình, nhìn lại, hỡi ôi, chú chim sau bao ngày săn sóc đang đu đưa trên ngọn cây với một chú sẻ nằm gọn trong bàn chân, còi gọi chim thì bỏ ờ nhà, dây thì kg thể móc vào cây để leo vì tiết diện dây nhỏ, nghĩ rằng chắc chắn chia tay nhau từ giây phút này rồi.....
đốt một điếu thuốc, rít vài hơi và nhả những làn khói trắng mà đôi mắt vẫn đau đáu ngứoc nhìn lên bóng dáng thân quen, từng sợi lông rơi lả tả theo chiều gió, cái mỏ háu ăn ngấu nghiến từng miếng thịt tươi nóng hổi, chú sẻ tội nghiệp mất dần hình hài vào bao tử kẻ tham lam.....
sau khi no nê, chú chàng đứng rỉa lông, vẫy cánh, cạ mỏ vào cành cây to hơn cả bắp chân mình....lòng thầm mong nó mau vỗ cánh bay đi để mình chạy xe về cùng nỗi đau tiếc nuối...rồi điều ước cũng thành sự thật, em nó dang rộng đôi cánh, nâng người nương theo cơn gió.....một vòng tròn nhỏ đc vẽ ra sau cú lượn....ô kìa....em nó đáp vào ngay giữa xe mình, nơi cái paga còn kẹp cái bao tay huấn luyện....
lòng vui phơi phới nổ máy xe chạy về nhà, tự nhủ rằng sau này kg liều lĩnh nữa, lở có lần nữa thì......

hồi chiều em thấy bác cầm dây lôi em nó xuống mà ,đâu phải bay xuống heee:bz:bz
bác đừng ném đá em nhé

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.