Nhờ mấy bác xem giùm em em khuyên bổi 1 tuần lồng này với ạ

dailuong

Thành Viên
Điểm
16
Địa chỉ
Sài Gòn ci tì
Em cũng vừa mới chơi khuyên thôi, xin được của ông bạn 1 con, mang về bẫy, đc em này. Em nó mới 1 tuần lồng thôi. Mình đếm thử thì thấy đúng 12 sợi lông đuôi, thấy chim trời hót thì cũng hót theo. Mấy bác oánh giá giùm em cái nha. Cảm ơn mọi người.
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=7vPDUJeYtYk[/YOUTB]
Cái cờ líp mình quay bằng con E63 cùi nên hơi mờ, các bác thông cảm giùm em, vì k có cái nào quay rõ hơn nữa ấy.

Ðề: Nhờ mấy bác xem giùm em em khuyên bổi 1 tuần lồng này với ạ

nhìn em nó như đái ngồi ấy bác ak :9

chim cái rồi bạn ơi...........................

Ua k faj 12 soi long duoi la trong ak moi nguoi?

12 cái lông đuôi ko kahwngr định đc gì cả.còn bạn nói nghe chim trời nó hót à? hót của bạn nghe chắc là nó kêu đáp lại thôi.chứ giọng nó kêu bạn quay bằng điện thoại có thể âm ko đc chuẩn nhưng khả năng là cái cao.đực rất ít( % đực vì chim này là chim non,giọng yếu nghe giống cái)

con nay là đực mà, không phải cái đâu.bạn cho tắm táp phủ bớt áo lồng vao. chim mới bắt mà bạn chăm không tốt thì nhìn giống cái là phải rồi,nhớ tắm thường xuyên cho nó nhé bảo đảm là 1 tuần sau sẽ hót chuyện thôi

bác chu thớt buồn cười qúa.e có thấy khuyên of bác hót j đâu chj thấy kêu gọi con khuyên đực nhà e.k nhà bác kứ kêu la k của e kêu lại
<------ Bổ sung bài viết ------->
bác chu thớt buồn cười qúa.e có thấy khuyên of bác hót j đâu chj thấy kêu gọi con khuyên đực nhà e.k nhà bác kứ kêu la k của e kêu lại.

Mình vừa mới chơi à, chưa phần biệt được trống - mái nữa. Vậy nên mới nhờ mọi người nè

chim vẫn đang yếu ! chưa có lực nên ko thể quát đc bác ạ ! cần chăm thêm 1 thời gian nữa

Chim bổi thi khó đánh giá đc lắm. Khi bạn bẫy đc bắt ra chụp vài tấm thi oánh giá sơ qua vê bộ e nó đc thôi.

kỹ thuật chăm sóc hơi kém chim nhìn chán quá

hình như là máiX_XX_XX_XX_XX_XX_X

con này mà trống chắc mình đi bằng đầu thả em nó về thiên nhiên đi bạn cho nó đẻ mà con có chim chơi nghe tiếng kêu là bít

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên