Nhồng 1 tháng tuổi anh em đánh giá

Kiko

Thành viên Mới
Điểm
1
Em này mình chăm từ lúc lông mới nhú 2 phân đến nay đã được 1 tháng , sao những lúc thấy mình em nhảy đòi ra ngoài chơi húc đến mỏ sần sùi tróc da 2 bên mỏ không biết có ảnh hưởng gì không ?

Clip em nó mới tập tành tắm táp

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Nhồng 1 tháng tuổi anh em đánh giá

Chim dễ thương đấy! Bạn muốn thả nó ra thì cắt cánh em nó đi kẻo bay mất đó (Cắt 1 bên thôi, 5 cọng nhé).

Chim đẹp. Chân tuy chưa vàng nhưng mắt lanh lợi lắm. Tróc da 2 bên mỏ thì bình thường, sau này sẽ mọc lại thôi. Nhồng của mình 3 tháng rùi mà vẫn tróc lông mỏ hoài.

nó húc vô chuồng ghê lắm nghe tiếng minh là nó la ét ét rồi húc mo vô chuồng , nhồng cuả nnlinh1971 lông mượt quá ban có bổ sung thêm gì cho chim không ?

Nuôi Nhồng thì chuyện nó thúc mỏ đòi ra ngoài là bình thường thôi. Nhồng muốn lông đẹp thì chuồng sạch sẽ, tắm nắng - nước đều đặc, còn dinh dưỡng thì Cám thái, mồi tươi, trái cây, ngoài ra cho ăn thêm phô mai con bò cười mình nghĩ sẽ rất tốt cho em nó. Món này em nhà mình rất khoái, ăn 1 lần hết 1/2 miếng phô mai luôn.

Re: Ðề: Nhồng 1 tháng tuổi anh em đánh giá

Nuôi Nhồng thì chuyện nó thúc mỏ đòi ra ngoài là bình thường thôi. Nhồng muốn lông đẹp thì chuồng sạch sẽ, tắm nắng - nước đều đặc, còn dinh dưỡng thì Cám thái, mồi tươi, trái cây, ngoài ra cho ăn thêm phô mai con bò cười mình nghĩ sẽ rất tốt cho em nó. Món này em nhà mình rất khoái, ăn 1 lần hết 1/2 miếng phô mai luôn.
Nhồng mình có vẻ không thích mồi tươi (dế)lắm hồi đó đút ăn chứ giờ đút lâu lâu nó mới chịu ăn , đa phần nó thích cám thái toàn phải ngâm ướt ướt k nó ăn là văng tùm lum . trái cây thì minh cho ăn chuối không biết đã tốt chưa .

Thanks langtu1024 đã trã lời dùm mình,...(cám Thái, mồi tươi, phô mai, trái cây, ....là đủ). Tắm nước & nắng 1 ngày 1 lần, Ngoài ra bạn phải kèm ớt tươi (cắt nhỏ bỏ hột bỏ kèm vào cám Thái) nữa vì nó đóng vai trò rất quan trọng đối với thức ăn & sức khỏe của nhồng. (Tác giả Việt Chương có viết trong bí quyết nuôi nhồng).

Nhồng mình đc 3 tháng tuổi rồi nè, em nó đã mổ đc cám Thái không pha nước ngon lành cách đây được 1 tuần.,,

Nhồng mình đc 3 tháng tuổi rồi nè, em nó đã mổ đc cám Thái không pha nước ngon lành cách đây được 1 tuần.,,
Nhồng pác không bi tróc da mỏ này , con mình da mỏ tróc sần sùi thấy ghê luôn , 3 thang mới ăn cám thái không fa nước dc hả pác con mình giờ vẫn phải pha tí nước cho nó đỡ văng .
Còn về tắm thì giờ minh cho tắm 3 ngày 1 lần chắc ngày 1 lần cho lông mượt , 3 tháng đã bắt đầu tập nói chưa pác , khi nào em nó biết nói nhớ chia sẽ cho ae coi nha .

Em này mình chăm từ lúc lông mới nhú 2 phân đến nay đã được 1 tháng , sao những lúc thấy mình em nhảy đòi ra ngoài chơi húc đến mỏ sần sùi tróc da 2 bên mỏ không biết có ảnh hưởng gì không ?
chim đẹp đó con này trống 100% rùi chúc mừng bạn

Clip em nó mới tập tành tắm táp

chim đẹp đó con này trống 100% rùi chúc mừng bạn

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến