Nhồng của mình có nhà mới

Tường Lâm™

Thành viên Mới
Điểm
1
Với ý tưởng tự thiết kế ,tự mua vật liệu về làm ..cho nên chi phí rất rẻ .Tuy vậy về mặc thẩm mỷ thì không được đẹp .Với 2 thằng thợ tay ngang làm xong cái lồng này trongg vòng 6 ngày .Đây là thành quả ,nhờ ae cho thêm ý kiến ( khổ quá đi thôi ,làm xong bỏ con chim vào nhà mới thì nó mất kêu luôn ,không bk lý do gì )

Ðề: Nhồng của mình có nhà mới

long dep lam bac , bac co the chi ae trten dien dan cach lam k

lạ lồng. Vài bữa kêu lại jờ.... Lồng đẹp đó bác

với ý tưởng và làm lồng đẹp rồi em có thêm góp ý nhé mong bác thông cảm không tự ái nhé . 1 là lồng bác làm không có khay cho chim ỉa
2 bác chia nan lồng không đều mất thẩm mỹ thứ
3 nan lông hơi mau nếu để ở đất thì tránh được chuột nhưng treo thì làm thưa nan lên tý nhì thoáng hơn nhiều .vài ý đóng góp

Lồng vậy ok rồi! Vài hôm e nó quen hót hét dữ lại liền. Hok chừng có nhà mới e nó lại đòi có người iu nữa....

Cảm ơn ae đả góp ý ,tại mình mua thép cuộn về nên uốn nó không được thẳng ,với lại lần đầu làm nên củng ko được kinh nghiệm ,vì thợ tay ngang hj...tính ra chi phí mua thép và nhôm hết 400k ...nếu đem ra thợ thì nó làm chắc mất khoảng 1 ngày còn mình làm nên chậm hơn mấy ngày hj.....em nhồng mình giờ củng quen nhà nên hot lại rồi ...nhà to nên nhảy nhót suốt ...có vẻ nó thích ở trên chốt nhà ,cứ nhảy lên trên đó đứng hot ..khi nào đói lại nhảy xuống mổ bột ăn.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên