Nhồng của mình, mời các bác chém nhẹ tay

thanhhung3558

Thành Viên
Điểm
18
Địa chỉ
Tp. HCM
Chụp bằng webcam máy tính nên ít rõ, các bác thông cảm nhé! b-), nó đang tập nói ọ ẹ mà chưa rõ lời nữa.[-X[-X[-X
Cho ra khỏi lồng để chụp, chơi 1 hồi bay vèo qua mái nhà hàng xóm 8-x trèo qua túm nó lại :)), may mà nó dạn nên không bấm nút luôn. \:D/[-O<

Còn đây là mấy hình chụp ngoài lồng

:D :D :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Nhồng của mình, mời các bác chém nhẹ tay

Chỉ chụp được một góc thôi hì hì
Nhưng Nhồng đẹp và dạn đấy
Ráng tập pé nói nhiều nhé

Chỉ chụp được một góc thôi hì hì
Nhưng Nhồng đẹp và dạn đấy
Ráng tập pé nói nhiều nhé

Mới bổ sung hình thả chụp đó bác Roit :D, chụp bằng wc nên không rõ từng bộ phận được

chim thì đẹp mà chụp bác vào xấu mất con chim :D

Chim của Nhongvt đầu to, mỏ dài, chân to và trắng, tướng dài đòn, tướng thấy không được to lắm, phải chờ 1 thời gian nữa đã, hay do nó ốm quá nhỉ?
Ngoài ra đầu bằng phẳng, vuông vức, chân to khả năng nhồng đực cao, nhưng chỉ suy luận vui thôi vì rất khó phân biệt nhồng đực và cái. Nhưng sao tướng của nó nhìn có vẻ tiểu thư thế :)) =P~
Nhồng bắc tướng to con, nhưng trong Nam thì ít thấy, nhồng bầu là tương đối tốt rồi.
Nhồng Nam thì chân vàng nghệ, tướng nhỏ con như sáo, rẻ hơn nhồng bầu và nhồng bắc chút đỉnh.
Chim mới 4-5 tháng nên chưa thể hiện rõ hết, nhongvt cần tập cho nó ăn hoa quả, côn trùng...cho nó mập lên tí, thấy nó còi quá :))
Nó chưa quen ăn trái cây, côn trùng thì e tập từ từ cho nó quen dần, do chim non hồi giờ ít tiếp xúc toàn ăn cám nên nó thấy lạ. E mua vitamin về pha với nước cho nó uống. Nên tẩm bổ cho pé to khỏe mới đẹp được. :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chúc bác có chú chim ưng ý..................

chim đẹp quá mình cũng có 1 e nhồng như bạn, đang bận nên muốn bán ai có nhu cầu alo: 0943656186 chim rất thuần đã nói rồi nhé, sẽ có giá yêu cho các bác ah!!

nhông trung nhồng bắc mình ko biết nhưng nhồng nam con mái dễ nói và nói rõ hơn con trống,giờ mua nhồng lựa con mái càng tốt quan trọng lựa con tướng tá tốt thôi

........................................................................................................................................................................................................................

a Hưng ơi ! lâu rồi a làm cái clip post e Nhồng của a lên cho a e coi vs .

a Hưng ơi ! lâu rồi a làm cái clip post e Nhồng của a lên cho a e coi vs .
Mấy nay lu bu quá, chuẩn bị chuyển nhà, tháng sau lên Chín Đào mua cho nó cái lồng gỗ nữa, giá 550k, nhìn cũng được có điều nan bằng kẽm hay sao đó, nhìn nan k đẹp lắm, k bóng.Điện thoại cùi 1202 k quay được =)) =)), khi nào có dịp up lên sau he. Đã biết nói "em iu" rõ, "chào đại ca" thì ít nói, k rõ lắm. "Thảo ơi" - tên con bà chủ nhà =)), đúng là khôn nhà dại chợ, tên mình k gọi mà gọi tên người ta.
Nhồng của em biết nói gì chưa?

giống con của e hồi nhỏ n bay 1 phát qua nhà ng ta sợ quá h nhốt luôn r. Con này k theo ng n bay dữ lắm hồi nhỏ thả ra bay tùm lum cụng đầu zo tường lia lịa

Ko bít ai dạy nó kiu "má mày" mà thỉnh thoảng e nghe nó nói như zậy ko ah . Suốt ngày nó cứ "e e" mún rặng ra chữ , kiu la inh ỏi mún bể nhà lun a . Nhứt là bữa trưa mới chợp mắt được chút xíu là bắt đầu la inh ỏi ===>>> e khỏi ngủ dc lun . :D :D :D

Ko bít ai dạy nó kiu "má mày" mà thỉnh thoảng e nghe nó nói như zậy ko ah . Suốt ngày nó cứ "e e" mún rặng ra chữ , kiu la inh ỏi mún bể nhà lun a . Nhứt là bữa trưa mới chợp mắt được chút xíu là bắt đầu la inh ỏi ===>>> e khỏi ngủ dc lun . :D :D :D
Trong thời gian này e nên cật lực dạy nói cho nó, giai đoạn này nó kêu zữ lắm, sắp nói được nhiều rồi đấy. Con của a mỗi buổi sáng dậy a nói "e iu" là tự động nó nói theo, còn nói chào đại ca thì nó k nói =))

mà sao Box Nhồng-Cưỡng-Sáo này thấy đìu hiu , chạnh lòng quá a ha ! lâu lâu mới có 1 vài mạng zô góp zui . ko bù vs bên Box Vẹt . đúng là phận con rơi mà :( (bình thường e để ý bên Box Nhồng j đâu có le que 7,8 mạng online , còn bên Box Vẹt thì khoảng 25,30 có khi đỉnh điểm là 45 mạng online lun )

E thông cảm, giờ này tới mùa mà dân chúng ko mua nhiều chim non thì làm sao mà đông Hixhix !!

Box này không có thành viên cố định, chỉ có thành viên tạm thời nhảy ra nhảy vô. Trước có ngoctraiden cố định mà nay đâu mất tiêu :D:D:D:D:D :))

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên