Nhồng như vậy có phải nhanh biết mổ chưa?

langtu1204

Thành Viên
Điểm
18
Như bài viết ngày 19/7 mình đưa tin vừa mua em Nhồng được khoảng 10 ngày tuổi: http://chimcanhvn.com/forum/showthread.php?t=130017
hoặc hình chụp em nó lúc đó:

Sau đó 5 ngày em nó phát triển được như thế này (15 ngày tuổi):

Tiếp đó 3 ngày nữa thì em nó lớn hơn và mình cho thử đứng cầu, em nó đứng được như khá yếu (chưa đứng thẳng lên được, toàn nằm để cả cơ thể trên Cầu). Mình thì phải đi làm nên sáng 6g30 là thúc dế non cho em nó (ít cho Cám Thái vì dế tiêu hóa chậm no lâu), trưa tầm 11g40 -12g thì về cho em nó ăn trưa: dế và Cám Thái, chiều thì về tầm 5g30 mới cho Ăn cám Thái hoàn toàn. Hôm trước tức ngày 28/7 (em nó được tầm 18 ngày) thì trưa mình về hơi trể trong lúc chờ Cám mềm và cắt dế mình thả em nó ra Sân, em nó nhảy lò cò và đến những hạt Cám thái do 2 con Nhồng lớn ăn rớt ra mà mổ ăn. Mình nhìn thấy nhưng nghĩ chắc em nó đói quá và mổ được cũng do may mắn thôi nên mình cũng chẳng suy nghĩ và quay video lại.
Vậy mà chiều hôm nay về trong lúc ngâm cho Cám mềm ra và ngồi cắt chân dế, mình thả em nó ra cho em nó tập lò cò cho khỏe chân (Em mình chưa tập bay). Thì thấy em nó nhảy lại chổ để Cám Thái ăn ngon lành mà ít vung vãi nữa chứ. Mừng quá quay lại vài clips khoe mọi người đây: (hôm nay em nó về với mình được 11 ngày - tức em nó được khoảng 20-21 ngày).
http://www.youtube.com/watch?v=S5E0CBDxbq4&feature=youtu.be
http://www.youtube.com/watch?v=XsZWbaIJDtQ&feature=youtu.be
Bây giờ nói chung mình rất vui vì khi mình có về trễ em nó có thể tự ăn và sẽ không bị đói, sẽ có dinh dưỡng tốt hơn vì không phải ăn nhiều dế nữa rồi.

Relate Threads
Sáo Mỏ Ngà - HN
Sáo Mỏ Ngà - HN bởi Tranducduong1986,
Cưỡng móng trắng
Cưỡng móng trắng bởi Võ Hiển,
Giúp đỡ về cưỡng mới mua
Giúp đỡ về cưỡng mới mua bởi Võ Hiển,
Latest Threads
Ðề: Nhồng như vậy có phải nhanh biết mổ chưa?

Bé này ăn nhìn dể thương quá, có vẻ thông minh nữa. Chúc mừng bạn :D

Hihi, mình và em này cũng có duyên, 1 tổ 2 con. Lúc đầu chọn con đầu to mỏ to, nhưng vì con đó 1 chân hơi yếu nên chọn lại em này. Nó cũng biết mình bận nên ăn uống rất giỏi, lông mượt và đẹp nữa chứ!
Bữa hôm 28/7 bạn thanhhung ghé nhà chơi lúc đó em nó còn nhảy lò cò chưa biết chuyền. vậy mà 2 ngày sau em nó mổ ngon lành, hihi...

Chúc mừng chủ thớt nhes1 :)................

Cho lên top anh em xem Nhồng non ăn Cám Thái dễ dàng. Trước kia mình nuôi 2 con Nhồng mà tận 2 tháng vẫn phải đút, còn em này khoảng hơn 20 ngày tuổi đã tự mổ ăn được!

Năm nay không nuôi xích hả? :)

Chim nhiều quá không nuôi nổi ông ơi. Giờ đang đầu tư cho mấy em Họa Mi chọi đây.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên