Nhồng (yểng) non - còi ra mắt diễn đàn 2013

langtu1204

Thành Viên
Điểm
18
Chào cả nhà!
Hôm nay dạo chợ Chim thành thái, thấy 2 bé Nhồng con cuối mùa còi cọc, thấy dễ thương và tội nghiệp nên bắt một em về nuôi (nhà mình k có điều kiện để nuôi nhiều). Thế là bắt em nhỏ hơn và mỏ cũng nhỏ hơn: còn chưa dập bụng, mới nhú ít lông ống. Hình em nó đây, anh em có gì nhận xét dùm, mình không coi trọng trống mái nên AE chém thoải mái nha.

Ðề: Nhồng (yểng) non - còi ra mắt diễn đàn 2013

Đẹp quá bạn nhỉ, , con này bạn mua bao nhiêu vậy?....................

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Lại mua con thứ 3 rồi hả bác. Chịu chơi ghớm. Tập nói tha hồ nhé!

Hihi, cuối mùa nên mua mắc! 3 con nuôi tập nói mệt lắm đây? 2 em kia rụng lông rồi, chắc sẽ biết nói rồi làm sư pọ cho em này luôn. Giá e này là 1tr5, trả thấp họ k bán. Còn người ae của nó to hơn, mỏ bự hơn nữa bạn nào thik mình chỉ cho. Chim mang từ rừng gia lai xuống!

chúc mừng a Minh tuyển thêm được thành viên mới nha

Đầu tư dữ quá. Tính nuôi để đẻ luôn à. Chừng nào đẻ con nào thì báo cho ae biết nhé

Đầu tư dữ quá. Tính nuôi để đẻ luôn à. Chừng nào đẻ con nào thì báo cho ae biết nhé
Yêu thích thì mua nhiều thôi, chứ còn đẻ thì không biết có duyên k nữa, mà cũng lâu lắm vì Nhồng 3 mùa mới có thể bắt cặp nữa. Con Nhồng cùng tổ với em này cũng đã được bán luôn rồi, người mua là người ở Tiền Giang với giá 1tr7.
Nhồng của bạn đã rớt lông chưa?
<------ Bổ sung bài viết ------->
còn nhỏ và dễ thương quá, giá sao anh ?
Giá 1tr5, Nhồng cuối mùa nên giá hơi cao. Mà Nhồng này ở Tây Nguyên chứ không phải hàng Thái Lan.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chim mà đừng coi trọng chim gì. thai lan hay việt nam thì nó cũng vậy. chim hay kg phải do chủ mà có duyên với nó hay kg. chim xịn mà còn nói thua chim soàn thì cũng hư chim thôi

Chim xịn hay không do tố chất con Chim và công huấn luyện. Nếu huấn luyện như nhau mà có con Chim tố chất tốt hơn dĩ nhiên sẽ hơn, hiện nay ở HCM thì lượng Nhồng nhập từ Thái chiếm tỷ lệ không ít, phần lớn Chim này là do ấp công nghiệp. Thường thì Chim này không khỏe bằng Chim rừng.

Chim cuối mùa đề kháng sẽ không được tốt như chim đầu mùa. Bạn chăm sóc thật tốt và ủ ấm cho cháu nó nhé. Nhà có 3 con thì tha hồ như 1 cái chợ vỡ. Chúc yểng bạn nhanh lớn.

Hai con cũng đủ điếc tai rồi, 2 em hơn 3 tháng tuổi rồi nên hót hét suốt ngày. Bọn chim khuyên bị Nhồng áp đảo nên stress ít hót lại. Còn chòe Than và chào mào bị thiết lập vùng cấm bay, vì nếu nhỡ đậu lên lồng mấy em Nhồng là bị ăn đòn đến thương tật...hic hic

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên