niềm vui của chú chào mào khi được chủ phóng sinh....

secretnoy.hvtc

Thành Viên
Điểm
16
ngày hôm nay tôi đã làm một việc đối với tôi là bình thường nhưng nhiều ng xung quanh cứ bảo tôi là thấy nó ra nó hót nhiều giừ tiếc chứ gì. nhưng thực chất đối với tôi những gì tôi làm tôi đều biết trước. chuyện là thế này chả là mấy hôm trước tôi có đi bẫy được một em bóng bộ đẹp chim trống một trăm phần trăm. nếu ai đến xem chim mua thì chắc chắn sẽ chọn em nó đầu tiên vì ko thể chê vào đâu được. nhưng quả tình có một cái thiệt thòi đối với em nó là ko biết trước kia em nó đuợc sư phụ nào truyền âm cho mà hót rất ít. thậm chí kop bằng một em má trắng mà tôi bẫy được hôm qua. thời gian mới đầu tôi rất chăm chút cho em nó nhiều khi còn treo chim lên tầng 3 xong đứng trong phòng đợi xem có ra giọng ko nhưng thực sự cũng hơi buồn vì em nó hót nói đúng ra là kêu như một em chim ko biết hót., cũng một phần vì buồn một p-hần vì chán tôi đã chuyển em nó sang cái lồng nhỏ hơn. chăm sóc em nó một thời gian xem có gì đột phá ko nhưung em nó vẫn chỉ có những âm thanh như vậy. hôm nay sau một hồi suy xét tôi đã quyết định phóng sinh em nó về với thiên nhiên, tôi ko mang em nó đi chỗ khác để phóng sinh mà mở cửa lồng tại nahf. khi em nó bay ra ngàoi em nó đứng lại chỗ rào sắt nhìn tôi giống như một ánh mắt biết ơn. sau đó em nó vút cánh bay đi tôi tưởng rằng đã bay đi rất xa nhưng một lát sau tôi nghe tiếng cm hót mà đúng giọng của em nó cũng chỉ có những âm thanh đó... hót rất nhiều tầm 30p rồi tôi cũng ko đứng theo dõi em nó được nữac. một lát sau thì thấy em nó đã vút lên trời cao và bay về trong làng. mong rằng sau đó em nó sẽ tìm được bạn đời cho mình và có một cuộc sống như trước.... và nnhững anh chị em hãy dành tình cảm thật nhiều cho chú chim của mình... nếu có chú nào ko được ưng ý lắm tôi nghĩ anh chị em nên thả cho chú nó về với cuộc sống tự nhiên để cho đỡ tội ạ

Ðề: niềm vui của chú chào mào khi được chủ phóng sinh....

con chim cũng như con người con có tài con không về phẩm chất hót có thể không có nhưng bản năng nuôi con có lẽ nó có . Không ai hoàn hảo cả !

Bạn có nhiều tâm sự với CM nhỉ, nuôi chim cũng nên cảm nhận như vậy, nhiều bạn nuôi chim nuẳ mùa, đi dãi vài hôm được giá thì bán...

Tớ chỉ thích bẫy về nuôi, không thích mua (vì tốn nhiều tiền), cũng không thích bán (vì tiền tớ nhiều)

Bạn có nhiều tâm sự với CM nhỉ, nuôi chim cũng nên cảm nhận như vậy, nhiều bạn nuôi chim nuẳ mùa, đi dãi vài hôm được giá thì bán...
vâng bạn ạ. tại mình nuôi chim mình cảm nhận tính cách của e nó bạn à.... mihf thì rất thích đi bẫy ..... mà em chào mào mình thả đi thì mình đã tận mắt chứng kiến nước chơi và giọng của e nó nhưng mà khi về nhà dường như e nó thay đổi hẳn bạn à
<------ Bổ sung bài viết ------->
Tớ chỉ thích bẫy về nuôi, không thích mua (vì tốn nhiều tiền), cũng không thích bán (vì tiền tớ nhiều)
mình cũng chỉ đi bẫy thôi bạn ạ

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên