Niềm vui ngày 30/4 chào mừng giải phóng MN em làm phát được e chào mào bổi bẫy đấu!!

chaomao526

Thành Viên
Điểm
16
Địa chỉ
Thị trấn Sóc Sơn, Hà Nội
30/4 nghỉ về quê chơi mà theo 2 cái lồng bẫy khuyên và lồng bẫy chào mào (bẫy đấu cả) vừa đặt chân xuống nhà bà chị thấy mấy e khuyên tíu tít, ngẫu hứng đặt cái lồng bẫy chơi .... không ngờ chưa đầy 15ph một e khuyên máu chiến đã lao vào thi đấu tuy nhiên e nó đấu bên hông lồng nên không dính, quyết định lên đặt lại hướng lồng và ô thôi, e nó lao vào lần nữa thì hic dính chưởng luôn vui không kể xiết vì lần đầu bẫy đấu được e khuyên (tuy nhiên cho vào lồng thì e nó lại bị sổng vì chui qua khe lồng được híc). Về đến nhà treo e chòe than và e chào mào ra các e hót ỉ um cả nên các chú Chòe quản lý lãnh địa đó bực mình tới hỏi thăm tuy nhiên e cũng không chơi bẫy chòe vì khó vào cám với lại thấy thằng cháu bảo nó đang làm tổ ở cây cau trước sân nên không nỡ tính bắt ổ hay hơn nên không bẫy bố mẹ nó mà tội nghiệp mấy cháu mồ côi cha sớm. Đến gần trưa e đang ngồi chơi thì thấy 4 chú chào mào xà xuống cây e treo con chào mào thế là e quyết định cho e chào mào vào lồng bẫy và lại treo lên kết quả là sau khoảng 4 em vờn quanh lồng mồi của e đấu đá hót hét, múa chẻ nẹt bung cánh các kiểu, sau hơn 1h đồng hồ thì chỉ còn lại một chú máu nhất cứ lao gần vào lồng rồi lại bay ra chán nản quá e đi ngủ .... liên tục đến 2h sau thì chú ta bắt đầu áp sát lồng hơn và lao vào đấu ôi trời .... lại một lần nữa chú đanh ngang hông lồng thế là lại không trúng cầu tử bực mình e lại lao ra treo lại lồng một lần nữa chú ta lại xuống tiếp và dãn theo một e mái em mái động viên một tí lại bay đi chú ta tiếp tục lao xuông đánh .... tiếp tục không dính... chán nản và thất vọng e nó cứ bùng cánh ngoài lồng đấu đá một hồi nữa cuối cùng lạo vào đánh phát thứ 3, đúng là các cụ nhà ta nói chí lí quá tam 3 bận úi trời bụp một phát cheeé dính rồi lòng e vui sướng quên mất không mang điện thoại ra quay phim chụp ảnh j sất chiến lợi phẩm đầu tiên trong sự nghiệp bẫy chào mào ah.
Đến sáng nay treo e khuyên lên lại dính các bác ah. về quê 2 ngày mà niềm vui cứ dồn dập ah.
mong các bác chia sẻ cảm xúc với e ah. xem bẫy hồi hộp hơn ngồi tỏ tình với người iu ah

Ðề: Niềm vui ngày 30/4 chào mừng giải phóng MN em làm phát được e chào mào bổi bẫy đấu!!

Chúc mừng bác. Bác hên ghê

Ðề: Niềm vui ngày 30/4 chào mừng giải phóng MN em làm phát được e chào mào bổi bẫy đấu!!

Chúc mừng ngày nghỉ nhiều niềm vui. Chúc mừng bác

chúc mừng bác nhé, lần đầue bẫy đc khuyên cũng thế, gọi hết bme a chi ra xem, nhưng nó lại bay mất. tôi bẫy lại lại đc. hj chúc mừng bác.

Chúc mừng bạn nhé, vậy lộc quá còn gì:D

mình cũng về quê chơi nhưng không bẫy vì sợ mùa này chim đang chăm con, quê mình cũng nhiều chào mào lăm. dù sao cũng chúc mừng bạn nhé, lần đầu thật hồi hộp đúng không nhỉ.

em cũng bẫy đc 2 em nhưng rất tiếc là chim má trắng...cũng le ve vào lồng bẫy đấu..bé nhưng rất chi là máu

chúc mừng chủ thớt nhé.....................

K bít đến bao h e mới đc cầm lồng đi bẫy như bác:(, dù sao cũng chúc mừng bác:D...

hì hì cảm ơn các bác. e biết mùa này rất khó bẫy nhưng mình mang chim về chơi thôi đâu ngờ mấy e xuống gạ gẫm nên liền bỏ qua lồng bẫy ngay kết quả là ... vừa a dính he he. nhưng khổ nỗi là e mồi lại tự nhiên bị đau chân không biết bị làm sao, soát ruột quá híc

chúc mừng bác nhe. bác về quê vùng nào ma chim cò nhìu thế vậy bác?

chúc mừng bác nhe. bác về quê vùng nào ma chim cò nhìu thế vậy bác?

Sóc Sơn bác ah, e bẫy ở vườn nhà thui vì thấy có mấy đôi chào mào liền bác ah, sáng nay dậy sớm treo chú mồi lên lại thấy mấy e lảng vảng e quyết định ngừng bẫy vì e bổi khá là ưng ý rồi ah (bẫy nhiều quá vợ cũng chẳng cho chăm nhiều nên không bẫy nữa hì)
E bổi e bẫy được có bộ khá to con, dài đòn yếm sâu, quan sát lúc đấu thấy họng khá to và khi đấu đứng dáng chữ C, đặc biệt khi cho vào lồng riêng e nó đã chịu ăn chuối và không đâm lồng đầu và lông vẫn y nguyên chỉ lao vào bám nan lồng thôi chứ không đâm đầu vào lồng ah

Chúc mừng ngày lễ vui vẻ..................

lộc lá cho bác. có khi bác cũng nên làm thêm nghề MC hay bình luận viên. hehe

Chúc mừng bác ......................

lộc lá cho bác. có khi bác cũng nên làm thêm nghề MC hay bình luận viên. hehe
Cám ơn bác e tả thực thôi ah. có thế nào nói thế hè hè. vui quá mà sản phẩm đầu tay bác ah quyết chăm em này làm kỷ niệm ah

Chúc mừng bác nhe! trước lễ ít hôm có 3 con chào mào bay ngang nhà em có dừng lại đấu với con CM Huế trong nhà. Lần sau em đem chim treo ngoài sân thượng thì có 1 con sà xuống đấu với con chim nhà (dáng rất đẹp & giọng nghe cũng hay) làm chim nhà đứng im luôn trong lồng... nhìn tức ghê!

Tranh thủ mấy ngày lễ, em mua lồng bẫy loại 2 cửa về treo sẵn, bỏ mồi gồm dế & chuối để đón tiếp mấy em đó... nhưng phục mấy ngày rồi mà chẳng thấy em nào quay lại ... làm em buồn ghê.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên