Nuôi 4 tháng mới biết e nó chuyện xòe ạ!

longka

Thành Viên
Điểm
6
Chẳng là e mới chơi lại khuyên từ 30-4.E này là e đầu tay e bắt.E nuôi 3 tuần thì e nó líu rồi.Từ đó đến này đi làm suốt chỉ cuối tuần ở nhà.Chủ yếu thấy e nó líu.Tự nhiên cuối tuần rồi ờ nhà thấy e nó chuyện xòe.Do e nó đang thay lông ít líu,chuyện nhiều nên e mới phát hiện.Mấy bác thẩm giúp e xem e này có tương lai ko?

http://youtu.be/PivqFH_zuaQ

Ðề: Nuôi 4 tháng mới biết e nó chuyện xòe ạ!

khuyên hay chúc mừng bạn, bạn cho hỏi là bạn cho ăn cám j mà líu nhanh vậy? mình cho ăn HBK 25k mà chỉ thấy chuyện thôi chưa bật líu bao giờ

Tháng 4 là mùa chim cò đang căng nên khi bẫy về e này vẫn còn lửa rừng.Mình vào cám TT1 được 1 tuần pha TT1,TT2 tỉ lệ 50:50.Cho ăn trái cây,mồi tươi tắm đều đặn.Lúc thêm thức ăn thì cho sang lồng tắm.Chim ko hoảng.Tắm táp đều đặn ngày 1 lần.Thỉnh thoảng bật MP3 khuyên mái kích líu em nó.Đợt tháng 5 có bắt 1 em về sau 2 ngày mới vào được cám.Ngày 3 đã líu rồi.Tuy chỉ là dùng MP3 khuyên mái kích líu.E đó nuôi được 1 tháng thì bị sổng do dùng lồng chợ.Tiếc đứt ruột bác ạ.
E đó được 1 tháng lồng mà líu suốt.

Qua đây mình cũng chia sẻ,mình bắt cũng khá nhiều tính ra cứ 3 con bổi thả 2 con để lại 1 con.Ko những chăm tốt mà chim phải hay thì mới mau chơi.Nên phải lọc.

xòe nhưng không được rộng lắm bác ạ, dù sao cũng chúc mừng bác.

Hjj con này của bác xòe y như con nhà e ý,cứ cog cog cái đuôi lệch về 1 bên xog rồi xòe dần nhưng con nhà e xòe hết bản cơ.Thân@!~

Hơi xèo thôi. Mình bán một em mà lúc bán mới biết chuyện xoè còn to hơn này

chim hay.. chúc mừng bạn nhé!....................

Cảm ơn các bác đã vào comment ợ.E nó đang thay lông nên chắc để xong lông e sẽ xem lại nó có xòe to hay líu xòe ko ạ.Hihi... dù sao thấy có tí xòe cũng mừng rồi.Còn mà líu xòe nữa thì chắc là ăn mừng lớn lun . . . kaka

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên