Nuôi khuyên thả, 2 ngày về, ngày thứ 3 bay mất tiêu

akipham

Thành Viên
Điểm
18
Lựa được 2 em khuyên lúc ép lồng gỗ với lồng tập thể. Hai lồng chui vào 2 em rất tình cờ, 2 em này bẩy cùng 1 đợt, 10 ngày sau thì ăn cám tốt và líu (tầm tháng 5) cho ăn đủ mồi tươi, cám tt2, hoa quả. Đầu tháng 7 này 2 em có biểu hiện thay lông, 1 em sổng và bay về, mình thấy nếu bay về vậy hay là thả cho nó ra tự nhiên có đủ chất hơn. Vậy là quyết định thử thả em đuôi sọc, ai ngờ tối em nó vìa lồng, ngày kia cũng về, 2 ngày nay thì bay mất tiêu. Em còn lại tình trạng cánh 1 bên rụng hết, họa rụng đã mọc lại, đuôi rụng.

Luyện khuyên thả thì ngày nào cũng vào phòng kín, mở lồng rồi đón cửa lồng cho em nó bay ra bay vào, nếu thả 2 ngày về vậy đáng lẽ 1 tuần nên thả 1 ngày thôi, ngày thứ ba máu quá nên thả luôn, có lẽ nếu có duyên nó sẽ về các bác nhỉ?

Ðề: Nuôi khuyên thả, 2 ngày về, ngày thứ 3 bay mất tiêu

nó đi ăn xa có lẻ bị bẩy mất rồi bạn ah, 1, 2 ngày thì em nó nhớ về , mấy ngày sau em nó ham chơi quá nên đi luôn

Khuyên non nuôi lên thân biết bao mà nó còn đi mất, huống chi chim của bạn, khuyên thả ra lâu quá là khó quay lại lắm, ra ngoài gặp mái là đi luôn...=))

tốt nhất định lên chơi dại như thế bác ạ.rút kinh nghiệm lần sau nhé.

bài viết hay bổ ích.................

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên