nuôi nhiều chim. làm sao để chim líu

hoangvienhc

Thành Viên
Điểm
6
Chào các tienf bối. Em cũng vừa mới chơi khuyên đc 1 tháng. Chim khuyên thì em tự bẫy đc nên e có chục con. 3 mái 7 trống( e thẩm định qua tiếng kêu gắt và nhốt rieeng) hiện tạ thì e cungx thuần đc máy con dạn người sờ đc. 1 con líu chuyện rar rích rồi. Vậu e xin hỏi là nuôi nhiều như vậy chim có líu ko. Và phải ltn để chim nhanh líu nhất. E cảm ơn trướ ạ

Ðề: nuôi nhiều chim. làm sao để chim líu

bác chủ mát tay nhỉ_e cũng mới chơi khuyên nè nuôi khuyên non thì líu k đanh nghe k khoái, mà e nuôi khuyên bổi thì 4,5 tháng vẫn nhẩy tưng tưng ý, k sờ gãi chọc chọc đc như của bác, sau đó e phải bỏ chim khuyên chơi chim khác hì_ lên cho ae có kinh nghiệm vào dúp đỡ bác chủ

Nếu bác thích em nó líu luôn thì lên số cám cho em nó là líu ầm ầm ấy mà.với lại bác cho em hỏi chim mộc bẫy đk mà bác thuần sờ đk bằng cách nào đấy ạ?cho ae xin ít kinh nghiệm.hi.em cảm ơn ạ.

E đơn giản lắm. Làm từng con 1. Tách riêng ra để cho chim hơi đói chút. Sau đó thả chuối vào .vài bận lf dạn. Nhưng cjngx hơi nguy hieemr nếu k có thời gian. Sau đó thì đút sâu cho ăn. Dần dânf là thuần thôi các bác

chim mộc bạn nuôi được bao lâu rồi mà sờ gãi được? với chim khuyên thì bạn không vội được đâu. chơi khuyên cần tính kiên trì bạn à, nếu gặp những con mộc có tố chất bạn chăm đều tay thì 1-2 tháng cũng líu được rồi.nếu nhà bạn nuôi nhiều chim thì bạn nên tách xa chúng ra. khi chim đã khá thuần thì cần treo cao và thoáng mát yên tĩnh để tạo cảm hứng kích líu cho chim.. theo cá nhân mình thì bạn cứ chăm với cám bình thường ( không nên cho ăn cám kích ,) khi nào thấy chim có dấu hiệu vào lửa ( lông chim ốp sát người,nhìn con chim săn chắc, mắt hơi co lại,hót chuyện nhiều và to) thì bạn mới nên nâng cám.. còn các cách chăm sóc thì bạn nên tham khảo các bài viết trên diễn đàn.. chúc bạn có nhiều chú chim hay! thân.

Thú thật là e là dân chọi gà. Nên thuần chim cubgx áp dụng cách thuần gà vào. Cứ để chim thật đói rồi mới cho ăn. Rất nhanh dạn người.
<------ Bổ sung bài viết ------->
Cảm ơn các bác đã chỉ bảo. .

Nuôi nhiều mà muốn tất cả đều líu thì khó lắm bạn ah, chỉ có cách duy nhất là tách chúng càng xa càng tốt, không nhìn thấy nhau mà để thật xa nhau, mình nuôi 3 con đều líu cùng lúc, tuy nhiên mình treo chúng xa nhau và thường xuyên đảo chỗ treo liên tục, thay vị trí của nhau

Nuôi nhiều mà muốn tất cả đều líu thì khó lắm bạn ah, chỉ có cách duy nhất là tách chúng càng xa càng tốt, không nhìn thấy nhau mà để thật xa nhau, mình nuôi 3 con đều líu cùng lúc, tuy nhiên mình treo chúng xa nhau và thường xuyên đảo chỗ treo liên tục, thay vị trí của nhau
Vậy là bắt buộc e phải nuôi ít đi hả :( con nào cũng muốn nuôi làm sao giờ hả bác. Để cách nhau tầm chục mét và chùm ao lồng đc ko nhỉ. Mùa này rets treo ngoài trời e sợ gió lắm

Thú thật là e là dân chọi gà. Nên thuần chim cubgx áp dụng cách thuần gà vào. Cứ để chim thật đói rồi mới cho ăn. Rất nhanh dạn người.
Cảm ơn các bác đã chỉ bảo. .
cách thuần chim này rất hiệu quả nhưng rủi do cao và phải có thời gian nữa.

Vậy là bắt buộc e phải nuôi ít đi hả :( con nào cũng muốn nuôi làm sao giờ hả bác. Để cách nhau tầm chục mét và chùm ao lồng đc ko nhỉ. Mùa này rets treo ngoài trời e sợ gió lắm
Thế này bạn nhé, muốn chim cùng líu nhất định chim sẽ phải đều căng, mà nếu bạn để gần nhất định nó sẽ phân vai vế, vị trí, có mấy cách bạn có thể áp dụng:- Treo xa,tốt nhất ko cho nhìn nhau
- Ban ngày treo vài con lên sân thượng, vài con nhà dưới, vài con ngoài vườn
- Mang chim đi dãi dợt, nó sẽ căng và ko còn sợ chim nhà nữa. Đó là lý do nhiều khi chim ở nhà ko líu nhưng ra giàn lại líu đấy

Tks mọi người.mai phải tác riêng vậy. Đằng này e cứtreo 1 chỗ. Tối treo chung 1 chỗ luỗn :))

192060 đã viết:
cho hỏibác thuần sờ đchimủarong khoảng thời gian bao lâu vậy? :-/
HƠn 1 thang bac ạ. Bac đọc cách thuân cua e chưa

Cứ cám tt3+sâu+hoa quả mà chơi,chim căng nó sẽ phải líu để hạ nhiệt

Chim moj thuan co cho an cam giai doan 2 dc j ah

Thế này bạn nhé, muốn chim cùng líu nhất định chim sẽ phải đều căng, mà nếu bạn để gần nhất định nó sẽ phân vai vế, vị trí, có mấy cách bạn có thể áp dụng:- Treo xa,tốt nhất ko cho nhìn nhau
- Ban ngày treo vài con lên sân thượng, vài con nhà dưới, vài con ngoài vườn
- Mang chim đi dãi dợt, nó sẽ căng và ko còn sợ chim nhà nữa. Đó là lý do nhiều khi chim ở nhà ko líu nhưng ra giàn lại líu đấy
nhà nào rộng dãi thì treo như bác nói thì tốt còn nhà trật trội thì sao hả bác...treo gần mà ko cho chúng nhìn thấy nhau có đc ko bác

E đơn giản lắm. Làm từng con 1. Tách riêng ra để cho chim hơi đói chút. Sau đó thả chuối vào .vài bận lf dạn. Nhưng cjngx hơi nguy hieemr nếu k có thời gian. Sau đó thì đút sâu cho ăn. Dần dânf là thuần thôi các bác
thay chuối bằng cám có đk ko bác ơi?treo chỗ yên tĩnh hay để nơi có nhiều người qua lại?có phải trùm áo lồng ko ạ?

E cũng mới chơi khuyên. Nhà có 3 con của ông bác bẫy đc cho. E để chung ngoài vườn nhưng trùm áo lồng vào thì thấy bọn nó hót chuyện ghê lắm. Nếu treo mỗi con 1 nơi thì nó có hót chuyện ko ạ

thay chuối bằng cám có đk ko bác ơi?treo chỗ yên tĩnh hay để nơi có nhiều người qua lại?có phải trùm áo lồng ko ạ?
Có áo lồng chứ ạ. E treo chỗ cửa bếp . Ddén lúc chim đói cù rù mí cho ăn :)). Tuy nguy hiểm nhưng mà rất nhanh dạn. Lúc dó cho ăn sờ thoải mái luôn.
Thay bằng cám ko chắc bác ạ. Vì ở ngoài đâu có cám đâu. Cứ thay banhwf chuối cho chắc. Nó rúc nhằng cái lõm quả chuối
Thay bằng cám ko chắc bác ạ. Vì ở ngoài đâu có cám đâu. Cứ thay banhwf chuối cho chắc. Nó rúc nhằng cái lõm quả chuối

Có áo lồng chứ ạ. E treo chỗ cửa bếp . Ddén lúc chim đói cù rù mí cho ăn :)). Tuy nguy hiểm nhưng mà rất nhanh dạn. Lúc dó cho ăn sờ thoải mái luôn.
vâng,cảm ơn bác nhiều.hi.mai em sẽ áp dụng ngay ạ.nhưng chắc là đợi em nó đói cho ăn chuối xong vẫn phải cho nó ít cám bác nhỉ?
mà bác thuần như vậy khoảng bao lâu là có kết quả ạ?hôm nay em bỏ đói thử mà em nó vẫn nhảy như ma ấy.hix

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên