Nuôi nhiều khuyên vào 1 lồng

lmtlmt

Thành viên Mới
Điểm
1
Chào các bác. Em đang nuôi 12 chú khuyên vào cùng một lồng ( 1m. 1m ) nhưng không biết phải làm sao để chúng cùng líu hót tốt vì em sợ những con líu hót tốt sẽ làm nhụt chí những con kém hơn. Mong các bác giúp đỡ xem có hiện tượng này xảy ra không và cách khắc phục như thế nào ạ. Em cảm ơn mọi người nhiều !

Ðề: Nuôi nhiều khuyên vào 1 lồng

nuôi nhìu thế thì chim chỉ có ăn, uống thôi chứ líu gì bác, tách ra mới líu chứ

nuôi chng thì không baoh líu đâu bác ah :-|

@@... 1 em một cô đơn...chúng mới líu... Trong Avira to đùng chúng còn chẳng níu ý...hix hix!!
Bác cho em một chú đi...heheh

Nuôi tập trung khi thấy em nào lông lá , họa đẹp thì bắt ra nuôi riêng...thì sẽ líu nếu nuôi tốt.

hj e cũng có 1 ông chú, nuôi cái j cũng thik cứ nuôi cả 1 đôi vào lồng, mặc kệ có hót k nhưng nhìn 2 con 1 lồng ông thấy thik. đến nản. thành ra nhà nuôi nhiều chim mà ít nghe có tiếng hót. #:-s

kiểu này thích nuôi chim chứ ko biết hưởng thụ rồi

nuôi vậy tốn tiền cám, chuối, cào cào. bác chọn lấy vài con đẹp tách ra nuôi nó mới líu.

Nếu nói là nuôi chung mà không líu thì không đúng vì chính mình đã ra chợ mua chim mộc nhốt trong lồng tập chung mà líu ầm ầm còn tùy vào tố chất nữa

có điều kiện thì bác mua lồng về tắch riêng ra cho chim no liếu.con nao thấy được thì nuôi con nao không được thì thả về trời cho nó đẻ mai mốt bắt con của nó về nuôi tiếp.kaka

ông này ảo thật đòi nuôi tất cả trong lồng cũng muốn con nào cũng líu,giả sử nếu có líu dc thì âm thanh khi líu sẽ thế nào nhỉ :D

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên