Nuôi sáo ghép đôi cho đẻ

nguyentanhai

Thành Viên
Điểm
18
Cho mình hỏi trên forum này có ai đã từng nuôi sáo cho ghép đôi sinh sản bao giờ chưa, nuế có thì chỉ cho mình ít kinh nghiệm, vì đang nuôi 1 cặp bắt cùng 1 tổ vừa 1 trống và 1 mái luôn...

Ðề: Nuôi sáo ghép đôi cho đẻ

phảj tùy loại sáo mà bạn nuôj có khả năng sjnh sản trong đjều kiện nhốt lồng k chứ, vd như nhồng nuôi sjnh sản là ok lun mình có quen bác xuanvu ben forum khác cũng nuôi rất nhiều nhồng sinh sản. Còn sán nâu sáo đen cưỡng thì mình k rành lắm, nhưng mình ngkĩ chúng thường sinh sản trên cây dừa nên chúng ta cho sjnh sản tr0ng đk nuôi nhốt rất khó. Đặc biệt góp ý bạn bắt 2 k0n chjm cùng tổ ghép đôj nếu thành công thì thế hệ con cũng yếu bệnh tật lắm, gjống c0n ngườj thôj wan hệ cùng huyết. Hjhj thank bác

phảj tùy loại sáo mà bạn nuôj có khả năng sjnh sản trong đjều kiện nhốt lồng k chứ, vd như nhồng nuôi sjnh sản là ok lun mình có quen bác xuanvu ben forum khác cũng nuôi rất nhiều nhồng sinh sản. Còn sán nâu sáo đen cưỡng thì mình k rành lắm, nhưng mình ngkĩ chúng thường sinh sản trên cây dừa nên chúng ta cho sjnh sản tr0ng đk nuôi nhốt rất khó. Đặc biệt góp ý bạn bắt 2 k0n chjm cùng tổ ghép đôj nếu thành công thì thế hệ con cũng yếu bệnh tật lắm, gjống c0n ngườj thôj wan hệ cùng huyết. Hjhj thank bác
Vấn đề quan hệ cùng huyết ko lo, cứ nghĩ cách cho nó đẻ được cái đã :-w

mình nghĩ trong tự nhiên khi sáo sinh sản con non lớn lên củng đi chung cặp với nhau nên vấn đề huyết thống củng không quan trọng lắm, sáo mình nuôi thả cả ngày, tối đến mới cho vào lồng, mình làm 1 cái lồng khá lớn, có làm bọng cây bỏ vào đó.

Bác chủ thớt muốn nuôi sáo đẻ thì vẫn có hi vọng nha bác, tại gần nhà e có 1 bác chơi sáo đen, cứ nói đó là e trống, nhưng khi lòi ra quả trứng thì mới tá hỏa, haha... E mái đẻ thì đẻ được rồi, chủ yếu phần còn lại là của e trống thôi, chúc bác mau thành công (sớm lắm chắc cũng 5 năm nữa, hehe..)

ấy ấy, quan trọng là con trống có biết "mần ăn" ko nữa. dạy cho nó tắm thì còn có cách chứ dạy cho em nó "đạp" thì chịu, chắc là bản năng nó sẽ biết, sáo trưởng thành nhanh mà, cần gì đến 5 năm, nghe mà nản............

sáo nuoi chung lồng được ko các bác
<------ Bổ sung bài viết ------->
trả lời nhanh giúp em với ,em có 1 cặp sáo non đang nuôi chung không biết như thế nao ^:)^^:)^

mình nghĩ trong tự nhiên khi sáo sinh sản con non lớn lên củng đi chung cặp với nhau nên vấn đề huyết thống củng không quan trọng lắm, sáo mình nuôi thả cả ngày, tối đến mới cho vào lồng, mình làm 1 cái lồng khá lớn, có làm bọng cây bỏ vào đó.

Bạn có thể chụp vài ảnh cho ae xem hình lồng chim của bạn hok? Thả cả ngày không sợ mèo hay người ta bắt ak? Bạn sống ở vùng nông thôn hay thành thị vậy?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên