Phân biệt trống mái dùm em con chào mào

hoangtulee

Thành Viên
Điểm
6
Em mua con này cũng đc hơn 1 tháng nhưng hót hét giống công chúa quá. Nhờ các bác cao thủ phân biệt dùm. E có coi thấy cuống lưỡi có đốm đen, mào cao, gốc to. Nhờ ae đánh giá dùm e con này có triển vọng không. Thân

http://www.youtube.com/watch?v=mRkJIw4YSkM
<------ Bổ sung bài viết ------->
Các cao thủ giúp dùm em với... Thân
Các cao thủ giúp dùm em với... Thân

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Phân biệt trống mái dùm em con chào mào

con này của bác giống hệt con của e

80% là chim đực bạn ạ,,,,chim non tuổi rừng hoặc vẫn nhát và lạ nên hót gọi như thế đấy

80% la đực đó..... chim bạn ko phải chim già rừng lên em nó vẫn chưa hót đc nhưng jong chuẩn.... bạn cứ nuôi 1 thơi gian nữa là thấy......... mình ko giám khẳng định....

đúng là chim non nên chưa biết chửi.....cứ nuôi đến tầm này năm sau là chửi ngoa rồi đấy

80% là chim đực bạn ạ,,,,chim non tuổi rừng hoặc vẫn nhát và lạ nên hót gọi như thế đấy
80% là em mừng rùi, chỉ sợ rước mấy nàng về nhà thì chix hehe.Cám ơn bác nhìu...
80% la đực đó..... chim bạn ko phải chim già rừng lên em nó vẫn chưa hót đc nhưng jong chuẩn.... bạn cứ nuôi 1 thơi gian nữa là thấy......... mình ko giám khẳng định....
Cám ơn bạn nhiều, mình thấy chân nó cũng có vảy r2ui bạn. Sợ cái giọng gọi wá, ko bjít chừng nào mới đi đánh trận đc hjc
đúng là chim non nên chưa biết chửi.....cứ nuôi đến tầm này năm sau là chửi ngoa rồi đấy
Chắc phải kiếm ông thầy dzữ, dk cho nó học vài khóa quá. Thân

trống đó bác :) .

trống đó bác :) cám ơn bác :D :):).........................

kêu y hệt như con hôm tr'c em post bài nhờ các bác siêu âm giúp e .

1tháng lồng mà đã đứng vậy rùi sao hả bác...........

trống bác ợ.em ý vẫn còn đang tuổi thành niên nên vẫn còn hiền lắm.............. :))

con nầy ko nghe nó kêu hay hót khó phân biệt thật chỉ nghe quiu quit làm sao biết, hình như trời sấp đổ mưa bác đem chim vào đi keo ko kip ướt trym ah

con của mình là chim đực,chim bắc bạn a.
Chim mình lúc mua người bán nói chim huế, bao trống mà thấy quit quiu hòai hic
1tháng lồng mà đã đứng vậy rùi sao hả bác...........
Lúc mua em thấy nó là tĩnh chim nhất đó bác, tách lồng ra thấy mấy con kia bay loa5n xạ, có mình nó là đứng còn hót nữa. Nên em bắt lun. Với lại e quay cũng xa, chứ gần nó cũng nhảy lắm. Thân
trống bác ợ.em ý vẫn còn đang tuổi thành niên nên vẫn còn hiền lắm.............. :))
cám ơn bác, không bít làm ssao cho nó trở thành đại ca dc đây hehe
con nầy ko nghe nó kêu hay hót khó phân biệt thật chỉ nghe quiu quit làm sao biết, hình như trời sấp đổ mưa bác đem chim vào đi keo ko kip ướt trym ah
Bởi z e mới fải quay clip, nhờ cao thủ nè bác. Bác yên tâm chim fải ướt thì mới xung chim đc heehee

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên