phân biệt trống mãi

_2k13_

Thành Viên
Điểm
16
chào các bác nuôi cu ! :-@
chim cu đẻ thì chỉ đẻ 2 quả và đương nhiên là 1 trống 1 mãi và 1 con to 1 con bé
còn các loài chim khác thường đẻ 3 , 4 , 5 trứng và cũng có con to con bé . các bác khi mua chim non thì chắc chẵn các bác sẽ bắt con to nhất đàn rồi đến nhưng con to tiếp theo
chim cu gáy cũng 1 con to 1 con bé khi còn non vậy các bác mua sẽ bắt con to hay con bé và con to là đực hay trống là đực .

Ðề: phân biệt trống mãi

chào các bác nuôi cu ! :-@
chim cu đẻ thì chỉ đẻ 2 quả và đương nhiên là 1 trống 1 mãi và 1 con to 1 con bé
còn các loài chim khác thường đẻ 3 , 4 , 5 trứng và cũng có con to con bé . các bác khi mua chim non thì chắc chẵn các bác sẽ bắt con to nhất đàn rồi đến nhưng con to tiếp theo
chim cu gáy cũng 1 con to 1 con bé khi còn non vậy các bác mua sẽ bắt con to hay con bé và con to là đực hay trống là đực .
đọc đến đấy buồn cười không chịu được :))
theo tôi thì con to hơn trong tổ là trống, bản thân cũng đã từng bắt 1 tổ chim con và nuôi đến lớn thì giữ lại con to chơi, còn con nhỏ hơn cho đi. cả 2 con đều gáy được hết nhé. chim gặp người là gáy rất tốt, cúi đầu chớp cánh rung rung nữa. chim của mình dáng rất to, có khi gấp rưỡi chim ngoài tiệm bán luôn ấy, nhưng nói thật là vẫn chưa dám khẳng định 100% là chim trống.
còn theo ý các bác thì sao nào ?

Chỉ có tổ nào mà 1 con to hơn hẳn thì mới dám chắc là trống. Có nhiều con nhìn to mà vẫn mái thôi. Nhìn chung là lúc chim lớn thì người có nhiều kn đôi lúc vẫn bị nhầm. Tôi thì bị dính 1 lần là bắt đc 1 tổ 2 con gần bằng nhau, chọn co to hơn nuôi nhưng lại là cu mái :)).

đọc đến đấy buồn cười không chịu được :))
theo tôi thì con to hơn trong tổ là trống, bản thân cũng đã từng bắt 1 tổ chim con và nuôi đến lớn thì giữ lại con to chơi, còn con nhỏ hơn cho đi. cả 2 con đều gáy được hết nhé. chim gặp người là gáy rất tốt, cúi đầu chớp cánh rung rung nữa. chim của mình dáng rất to, có khi gấp rưỡi chim ngoài tiệm bán luôn ấy, nhưng nói thật là vẫn chưa dám khẳng định 100% là chim trống.
còn theo ý các bác thì sao nào ?
hix nhầm 1 tổ 2 con , 1 to 1 bé thì con to là trống hay là mãi .
là chim cu gáy nhã các bác . các bác vào nhận định xem con to là trống hay mãi nào

Theo em thì bác cứ nuôi cả đôi đến lúc chúng nó lớn con nào trèo lên lưng con kia mà..... thì chắc chắn là con trống!

trong 1 tổ thì con to nhất luôn là đực, ngoài những trường hợp đặc biệt khác, chim nào cũng vậy thôi

thấy đa số đều cho là con to hơn là trống nhỉ. bác nào nhiều kinh nghiệm nuôi cu gáy sinh sản vào xác nhận giúp đi

với các loài chim khác thì con nào to hơn nhưng con còn lại thì 100% là trống rồi
nhưng cu gáy thì không phải con to là trống đâu các bác . cu gáy mỗi lần đẻ chỉ có 2 trứng và nở được 2 con trong đó lúc nào cũng 1 con to 1 con bé , mọi người thì cho rằng con to là trống nhưng theo mình thì không phải đâu . con nhỏ mới là con trống

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,440
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên