phát hiện một em vành k có lông đuôi màu đỏ

hieuhanoi

Thành Viên
Điểm
8
hôm nay mình va một số ae đi bẫy k và phát hiện một e k có lông đuôi màu đỏ oe,phần trên cùa lưng cũng màu đỏ,nhưng bẫy một buổi chiều mà ko dc,ae nao có kinh ngiem bẫy thì chỉ giáo với nhé,0973 297 411 mr sản

Ðề: phát hiện một em vành k có lông đuôi màu đỏ

có khii là em chim rừng đấy chứ chưa nghe thấy em khuyên nào đỏ cả ,nếu có thì là loại quý hiếm nhà nước nghiêm cấm bẫy đó bạn ạ,hay là loại không có trong sách đỏ của nhà nước:mad:)

hôm qua mình đi bẫy thì thấy một em k bay đến,lúc nó bay thí thấy màu lông phía sau có màu đỏ hoe, như đít chào mào luôn,sau đó em dó đẫu vào cành thì ko thấy màu đỏ nữa,nhưng một lúc sau khi em nó bay đi thì lại thấy có máu đỏ tươi ở phía sau đuôi,phía trên của lưng,con này đi theo đàn,khoảng 5 con nhưng chỉ thấy một em này là có màu đỏ ở phía sau lưng,nhưng khi con này bay lên thì thầy ở hai bên cánh cũng đỏ nhưng chỉ đỏ ở bên trong canh thôi,còn lúc đậu chụp canh vào thì vẫn màu xanh như bình thường,

Mình cũng đang nuôi một em khuyên đuôi đỏ nhưng chỉ đỏ mọt ít ở gốc đuôi. h vọng em đó chơi tốt

Đúng là động vậy quý hiếm rồi, cố gắng săn bằng được e nó bạn nhé...He2:D

minh khong có đít màu đỏ nhưng đã từg có một em khuyên cánh bên trái có 2 hoa trắng.rất tiếc là ba mình làm sổng chú ta rồi.tiếc chảy máu mắt.............

hàng hiếm rồi bác ơi...............................:)

hang qua hiem do bac co ma bay di e thay phai co co DUYEN moi co duoc nhung e nhu vay do bac!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ca nha oi co vu bac ay di HIEU OI!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! co len co LLLLLLLLLLLLLLLLLLLLLEEEEEEEEEEEEEEEEEEEEENNNNNNNNNNNNNNNNNNNN

Bac co gang bay dj.Ma bac o bay o dau bac cho e dj voj

đấy là bọn khuyên vượt biên từ trung quốc sang
cũng không hiếm lắm đâu

khuyên cÓ viền Ở hôg màu đỏ thì ko hiếm đâu chú thớt ạ...cÒn cOn chú thớt nói em gặp nhiều Ở quê zỒi thấy lạ em hỏi khuyên zì mà đẹp thế thì ôg chú nói nÓ ko phải khuyên đâu hót thì hay đừg hỏi nhưg nó thuộc loài chim hút mật

mua lưới bẫy thui bác, bắt cả đàn đi rùi chọn con có đuôi đỏ nuôi.các con khác thì phóng sinh hihi

up cho bác mau bắt được.........................

chắc chim của bọn trẻ con nó nhuộm đấy kaaaa

cứ ngửi thấy hàng hiếm là y như rằng mod với các thương gia ầm ầm vào comment.

Chắc các bác nhìn nhầm em Mai Hoa thôi, dáng nhỏ dài giống khuyên, đuôi đỏ đít đỏ lông con mái màu xanh gần giống khuyên , con trống màu đỏ đun lốm đốm đen.

em nghĩ là bác nhầm với em chim mà em nhìn thấy,em choáng váng 1 hồi tưởng là khuyên màu đỏ.nhưng thật ra nó ko phải khuyên,con chim đó có giọng kêu cũng rất giống khuyên.nếu ko phải mong bác bỏ qua ạ,nhưng em cũng mong rằng em bác nhìn thấy là em khuyên đột biến

Hàng hiếm kung ko có.có khi nó ở xa mắt nổ mắt xịt nhìn k trung quốc lại tưởng hàng hiếm

Loại này lạ đây; cụ chủ thớt cố chộp lấy ảnh post lên tớ xem với.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên