RIP my Khuyên - hội những người bị chuột xơi!

2ndFACE

Thành Viên
Điểm
16
Em xin trình bày trong niềm thương tiếc vô hạn!
Vậy là công chăm bẵm mấy tháng trời, k kể mưa gió dậy đã tan tành....
Nhà em có 4 lồng khuyên, nhưng do đk thời gian nên chỉ nuôi 2 em, rất cưng chiều, em nào cũng có thành tính ra tù vào khám đôi lần "sổng rồi bay về.." đều đang lông xong, đã chén tt2 nửa tháng và bắt đầu cho mình hưởng thụ....
sáng nay như mọi sáng dậy từ 5h30 để chăm bẵm lũ chim, thấy 1 em đã đậu ở ngoài lồng từ bao giờ, chắc mẩm là phải có cái gì tác động vào lồng em nó mới thoát ra đc, thôi thì giơ lồng 1 lúc cho nó bay vào, nhanh nhanh còn đi làm...

Tối đang lướt web xem chim bướm thì nghe tiếng rít. phi vội lên trên tầng... im ắng..k sao cả. xuống cắm mặt vào mt tiếp...
Cách đây 10 ph lại nghe tiếng rít, k an tâm phi vội lên, mở áo lồng thì thấy em nó đang giẫy dưới đáy lồng....mình chăm kiểu gì thế này...hạ lồng xuống thì thấy con chuột đã ở dưới đáy lồng từ lúc nào.... lấy mạng trả mạng... bực quá k biết làm thế nào.....

Cụ nào nhà quá tải Khuyên, có lòng hảo tâm cho em xin 1 em, chăm lại từ đầu................

:-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o:-o

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: RIP my Khuyên - hội những người bị chuột xơi!

m cũng tèo 1 e líu rùi hôm kia, nuôi như chăm con mọn,gần 2 năm giờ thì còn toàn lông bay tứ tung, lồng thì bị chuột cắn gãy 3 nan trên nóc 2 nan dọc ,2 con cm ,1 khyên,nản lắm chả thiết làm gì cả

chia buồn cùng 2 bạn :-o:-o:-o:-o:-o

m cũng tèo 1 e líu rùi hôm kia, nuôi như chăm con mọn,gần 2 năm giờ thì còn toàn lông bay tứ tung, lồng thì bị chuột cắn gãy 3 nan trên nóc 2 nan dọc ,2 con cm ,1 khyên,nản lắm chả thiết làm gì cả

Lồng nhà mình khôg gãy nan nào cả.mình treo cẩn thận,áo lồng khít.thế ma ....

đập nát bét nó đê.mình chúa ghét mèo và chuột vì là 2 kẻ thù của chim.

Trường hợp của bác này giống mình thế, em treo chim ở ngoài hiên nhà trọ, trên 1 cái dây thép, lúc ấy trời tối em mới ra ngắm chim xem nó ngủ nghỉ thế nào rồi, thấy bình thường em vừa vào nhà chưa đc 2 phút thấy ngoài đây chim rít lên 1 tiếng to em vội chạy ra thấy con chuột khốn nạn nó đăng cắn con chim trong lồng, lúc đó em kô tin vào mắt mình nữa, đứng ngẫn ngơ ra mà để con chuột nó chạy mất, em chán quá, may mà còn 1 em nữa nuôi từ nhỏ kô bị làm sao, bây giờ còn có mỗi 1 em.

chia buồn cùng bác, hiện trường rất rõ nét 2 cái xác nằm trong lồng. lồng bác là lồng j mà nhìn đẹp thế bác.

Trường hợp của bác này giống mình thế, em treo chim ở ngoài hiên nhà trọ, trên 1 cái dây thép, lúc ấy trời tối em mới ra ngắm chim xem nó ngủ nghỉ thế nào rồi, thấy bình thường em vừa vào nhà chưa đc 2 phút thấy ngoài đây chim rít lên 1 tiếng to em vội chạy ra thấy con chuột khốn nạn nó đăng cắn con chim trong lồng, lúc đó em kô tin vào mắt mình nữa, đứng ngẫn ngơ ra mà để con chuột nó chạy mất, em chán quá, may mà còn 1 em nữa nuôi từ nhỏ kô bị làm sao, bây giờ còn có mỗi 1 em.
Nhà e cao tầng tươg k có chuột, hicc,làm sao chóng chuột bò lên dây nhỉ
<------ Bổ sung bài viết ------->
chia buồn cùng bác, hiện trường rất rõ nét 2 cái xc nằm trong lồng. lồng bác là lồng j mà nhìn đẹp thế bác.
1

Nhà e có mấy cái lồng lấy từ chô ông anh cùng cty, ước chừng mỗi cái có 2 năm gác bếp, 1 lồng thị đục lá,1 lồng chữ tàu tích cá chép,đục nổi,1 tàu dừa siêu nặng,hnao rảnh em up ảnh

Đúng là bọn chuột phải cho ngũ mã phanh thây.

Chia buồn cùng chủ topic, nhà mình được cái bà xã tâm lý, cứ tối đến là mang chim vào phòng nên ko có chuột

Chia buồn cùng chủ topic, nhà mình được cái bà xã tâm lý, cứ tối đến là mang chim vào phòng nên ko có chuột

Chim bà bà chăm... chim của anh anh chơi.... em mang vào phòng như đúng mùa thay lông, dọn đến khổ..hiccc/:)

đến mùa mưa em đã thấy nhục vì ko treo đc chim ra ngoài để trong nhà thì mùi quá rồi.hix.huống chi lôi vào phòng con mẹ đốp nó vặt lông.

đến mùa mưa em đã thấy nhục vì ko treo đc chim ra ngoài để trong nhà thì mùi quá rồi.hix.huống chi lôi vào phòng con mẹ đốp nó vặt lông.
.... Em để trong nhà dúng lúc máy con nó thay lông, vào nhà thấy lông lúc nào cũng bám đày quần áo, chưa kể nó vảy hoa quả khắp sàn nhà. đến khổ

Bác chả biết giải thích với vợ ah. Đàn ông ham mê động vật là may, ko có thời gian chơi các tệ nạn khác, các bà chả mừng ah. Với lại bác để xa xa cái giường ngủ tý, em để 4 lồng ko có vấn đề gì

Bác chả biết giải thích với vợ ah. Đàn ông ham mê động vật là may, ko có thời gian chơi các tệ nạn khác, các bà chả mừng ah. Với lại bác để xa xa cái giường ngủ tý, em để 4 lồng ko có vấn đề gì
Nhưng mà vẫn có mùi, với lại em chưa có vợ nên chưa biết , chứ có vợ rồi, đang đêm hoạt động mà có 4 con nó rúc rích bên cạnh, chắc mất hết cả lửa nhỉ...

Nhưng mà vẫn có mùi, với lại em chưa có vợ nên chưa biết , chứ có vợ rồi, đang đêm hoạt động mà có 4 con nó rúc rích bên cạnh, chắc mất hết cả lửa nhỉ...

chư có vợ thì cứ để trong nhà phr áo lồng nó cũng bớt mùi, sáng treo ra ngoài , sáng thì ko có chuột đâu

em cũng bị chuột cắn chết 1 em khuyên non nuôi lên, đang nhấm nhẳng líu

chưa có vợ mà lo gì, cứ cất trong phòng cho an toàn, che áo lồng lại đỡ mùi ngay. Tôi để 4 con có sao đâu

Chim thì đóng đinh rồi ốp lồng vào tường ấy. Em toàn ốp lồng vào tường để trong nhà thôi.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên