Sáo đen bị xù lông?

xuancam

Thành Viên
Điểm
16
Mình nuôi 1 con sáo đen từ đầu mùa (2 tháng rồi) Nó đã biết tự ăn rồi. Nhưng chả hiểu sao 1 tuần nay lông nó cứ xù lên, nó ăn uống kém lắm. Nhìn như bị dù á. Bác nào biết bảo e với=((

Ðề: Sáo đen bị xù lông?

Mình nuôi 1 con sáo đen từ đầu mùa (2 tháng rồi) Nó đã biết tự ăn rồi. Nhưng chả hiểu sao 1 tuần nay lông nó cứ xù lên, nó ăn uống kém lắm. Nhìn như bị dù á. Bác nào biết bảo e với=((

:-" Nuôi đc 1e sáo đến khi nói đc nhọc lắm đấy, bạn nên ktr xem nó bị đi ỉa k nhé, treo nơi k bị gió lùa, k gần khói bếp, mái tôn nắng quá, k cho ăn t/ă ôi thiu, k cho nuốt vật lạ vd: dây chun...vv
Mua thuốc B-COMLECH, men tiêu hóa của trẻ con trộn cám hoặc hòa nc cho nó uống, tăng cương t/ă tươi cho nó.
Thuốc thú y: ÚMGAVIT cho nó uống nữa nhé: phòng bệnh.
Thân chào.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

chịu khó tắm cho sáo đi bạn.nó ngứa nên rỉa lông.mình nghĩ là do bẩn.vệ sinh lồng luôn.cho ăn thêm thịt tươi để lông mượt.

Vâng. Cám ơn các bác. Dạo này e đang để ý nhưng ko biết có phải đang thay lông không ạ.
@ Cafe đen: Ở Việt trì mới thêm mấy tiệm mới bác ạ. Tính sơ sơ cũng phải gần chục tiệm tất cả.

Vâng. Cám ơn các bác. Dạo này e đang để ý nhưng ko biết có phải đang thay lông không ạ.
@ Cafe đen: Ở Việt trì mới thêm mấy tiệm mới bác ạ. Tính sơ sơ cũng phải gần chục tiệm tất cả.

không thể thay lông nhanh thế được.nhanh thì khoảng 7 tháng.còn chậm thì sơ sơ 1 năm. :D

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên