sáo đen của e bị làm sao ý các bác ơi!!!

abcd_123

Thành Viên
Điểm
6
Tình hình là e sáo đen non của e mới mua về mà lông nó cứ xù ra, xong 2 cánh của nó thì cứ xệ xuống, k biết e nó bị làm sao nữa. các bác nào có kinh nghiệm giúp e với :((

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: sáo đen của e bị làm sao ý các bác ơi!!!

nó đòi ăn ....hay là nó yếu...bác cho ăn no xong phơi nắng đi cho nó rỉa lôg rỉa cánh

Bác chủ thớt miêu tả cụ thể xíu yk, e nó ăn uống bình thường hông, chạy nhảy linh hoạt chưa, xù lông lúc cho ăn chưa, có dấu hiệu mệt mỏi gì hôg?!

e ý vẫn ăn uống bt, vẫn chạy nhảy bt, nhg mà lông thì lúc nào cũng xù lên, 2 cánh thì cứ xệ xuống í các bác ạ chả hiểu bị làm sao nữa, phân thì màu trắng đục huhu :((

Con này bị thiếu chất rồi!...........................

em nào chẳng thế!lúc nuôi tập chung nên thế thôi!bác cứ cho ăn thêm mồi tươi,phơi nắng nhiều 1 tý và cho e nó tắm táp đầy đủ là đẹp ngất ngay như con gà quay ah!yên tâm nhé!k sao đâu!chúc bác có 1 bé như ý!

quan trọng là nó có há mồm đòi ăn không bạn à , nếu vẫn ăn bình thường thì không sao đâu , có thể do trời nóng quá hoặc nó đang mệt do bạn mới mua về đi đường .

Chắc tại còn lạ nhà mới đó, sáo nhanh quen môi trường mới lắm, chúc bác có e sáo khỏe và mau biết nói nèk!!

tình hình em sáo đen nhà bác thế nào rồi? tôi cũng bắt đầu nuôi e chộp được 3 hôm, thực đơn bác cho nó ăn thế nào??

@sao_chop: e sáo nhà mình bây h bt rồi, k xù lông nữa, cánh cũng k xệ nữa r. Tại vì hồi trc mình cũng nuôi 3 4 e sáo đen r mà k thấy có e nào lại như e này nên mình hơi lo. Mình vẫn hòa cám ướt r đút cho e í ăn thôi, thỉnh thoang cho e í ăn thêm trái cây với cả cơm. Mình thấy e Chộp của bác đẹp mã lắm, chúc mừng bác có e chim ngon lành.

Chim non tốt nhất không nên cho ăn cơm dễ bị đi ị phân trắng(Phân cò).Tốt nhất bạn cho ăn cám nhão và trộn thêm B1 vào cám để em ấy có sức đề kháng.Quan trọng nữa là cho ăn thêm đồ tươi nha bạn.:D
Thân

cảm ơn bạn đã nhắc nhở :D tại mấy con chim nhà mình ăn tạp lắm, thấy người ăn cái j là cũng đòi ăn nên mình cứ đút cho nó thôi, thỉnh thoảng mình cũng cho nó ăn thịt lợn với thịt bò sống, mình cũng k muốn cho nó ăn nhiều thịt quá sợ nó bị nghiện thịt thì chết :-s

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên