sáo nâu cần cắt cánh

teen_Quảngninh

Thành Viên
Điểm
6
Địa chỉ
Cẩm đông - Cẩm phả Quảng ninh
ai cho em cách cắt cánh chim sáo nâu với vì chim thả ra ô tô chạy qua xém tí nữa là bay mất tìm mãi mới thấy@-)@-)@-)

Ðề: sáo nâu cần cắt cánh

cắt làm gi hả bác . cho nó đỡ bay mất à . cắt đi xấu lắm bác ơi

Mình cũng có 2 em đã cắt . ko bay cao xa dc . bạn cắt giống vẹt vậy. giang cánh cắt 4 lông ngoài cùng đi khoảng 3-4 cm nhưng ban đầu hơi cá sấu nhưng sau thấy bình thường nha.

6 cọng lông đầu cánh cho chắc cú :))

Mình hay cắt thế này... để 3 cọng ngoài cùng. rồi cắt cọng 4, 6, 8.... cắt để lại chừng 2 cm.

Dù bạn có cắt như thế nào thì mình chưa muốn bàn luận về vấn đề tỉa lại lông cánh,và xấu hay đẹp.Mà theo quan điểm mình thì bạn nên nuôi trong lồng.Kể cả sau này mình nghĩ chắc chắn bạn sẽ không thể nuôi thả mãi.mà phải nuôi trong lồng.Thứ nhất về chính sự an toàn của bé(Chuột,mèo,chó..có thể xơi tái bất cứ lúc nào nếu nuôi thả).Thứ 2 cũng quan trọng không kém đó là sự nhàn hạ cho chính bản thân người nuôi bạn ạ!
Thân :D

Dù bạn có cắt như thế nào thì mình chưa muốn bàn luận về vấn đề tỉa lại lông cánh,và xấu hay đẹp.Mà theo quan điểm mình thì bạn nên nuôi trong lồng.Kể cả sau này mình nghĩ chắc chắn bạn sẽ không thể nuôi thả mãi.mà phải nuôi trong lồng.Thứ nhất về chính sự an toàn của bé(Chuột,mèo,chó..có thể xơi tái bất cứ lúc nào nếu nuôi thả).Thứ 2 cũng quan trọng không kém đó là sự nhàn hạ cho chính bản thân người nuôi bạn ạ!
Thân :D

em nghĩ mình nên thả nó ra ít nhất 1 tuần 1 lần mỗi lần khoảng 30p cho nó đi vòng vòng giảm cân giản gan giản cốt nhốt nó hoài nó dễ street lắm e có con sáo nâu nó cứ đòi ra chơi không cho ra thì tông chuồng rách cả mũi đỗ lòi mũ mỡ lun thấy vậy e thương nên thả anh ra chơi ảnh thĩ lắm cứ đi như gà vậy.

bạn mún cắt cánh thì cắt 5 cái ngoài cùng cả 2 bên thì chim nó chỉ đi thôi không bay nữa .thà xấu chim còn hơn 1 ngày đẹp trời nào đó chim báy bay bạn thì bạn sẽ không còn cơ hội nhìn nó phát triển nữa

up cho bác, chúc bác bán đắt hàng.

Công ty Bất Động Sản – Cơ KhíRồngViệt ( ROVICO)
Địa chỉ: 68 Nguyễn Huệ, P.Bến Nghé, Q1 ( Tòa Nhà VIETCOMREAL )
Kính gởi đến Quý công ty , đại lý, khách hàng lời chúc sức khỏe, ngày càng phát triển và có vị thế cao hơn trên thương trường
Công ty Bất Động Sản- Cơ KhíRồngViệt (ROVICO)hoạt động trong các lĩnh vực:
Kinh doanh Bất Động Sản, đầu tư xây dựng cơ sở hạ tầng dân dụng, công nghiệp, cầu đường, san lấp mặt bằng, kinh doanh vật liều xây dựng , sắt thép,…
Ngoài lĩnh vực trên công ty chúng tôi là công ty hàng đầu trong lĩnh vực sản xuất và phân phối các loại Máy Xây Dựng, May Xay Dung, Thiết Bị Xây Dựng, Thiết Bị Xây Dựng, Giàn Giáo, Gian Giao, Dàn Giáo, Dan Giao, Giàn Giáo Xây Dựng, Gian Giao Xay Dung, Búa Phá Đá, Bua Pha Da, Cần Cẩu Tháp, Can Cau Thap, Cẩu Tháp, Cau Thap, Cẩu Trục, Cau Truc, Cổng Trục, Cong Truc, Coffa, Cốp Pha, Cop Pha, Coppha, Cột Chống Thép, Cot Chong Thep, Cây Chống Giàn Giáo, Cay Chong Gian Giao, Mâm Giàn Giáo, Mam Gian Giao, Sàn Thao Tác, San Thao Tac, Cầu Thang Giàn Giáo, Cau Thang Gian Giao, Phụ Kiện Giàn Giáo, Phu Kien Gian Giao, Máy Bẻ Đai, May Be Dai, Máy Cột Dây Đai, May Cot Day Dai,

Với phương châm uy tín, chất lượng hy vọng sẽ mang lại những sản phẩm tốt nhất, giá cả phải chăng cho khách hàng.
Để có được thành công ngày hôm nay chính là nhờ sự cộng tác Quý khách hàng đã tin dùng sản phẩm, dịch vụ của chúng tôi. Bên cạnh những thành công màCông ty Bất Động Sản – Cơ Khí RồngViệt ( ROVICO ) đã đạt được chúng tôi không ngừng sáng tạo, cải tiến kỹ thuật để đưa ra những sản phẩm tốt hơn mang tính thẩm mỹ và đảm bảo kỹ thuật an toàn trong thi công để khẳng định thương hiệuRồngViệt ( ROVICO)trong lĩnh vực bất động sản – máy móc cơ khí tại Việt Nam.
GiànGiáoXâyDựng ,GianGiaoXayDung,GiànGiáo,GianGiao ,DanGiaoDànGiáo

Ban Giám Đốc cùng toàn thể nhân viên Công ty Bất Động Sản – Cơ Khí RồngViệt (ROVICO) chân thành cảm ơn sự hợp tác của khách hàng kính chúc quý khách hàng ngày càng phát triển.

Cây chống, thang, giàn giáo ROVICO
Giàn giáo & mâm
Ban Giám Đốc cùng toàn thể nhân viên Công ty Bất Động Sản – Cơ Khí RồngViệt (ROVICO) chân thành cảm ơn sự hợp tác của khách hàng kính chúc quý khách hàng ngày càng phát triển.
Công ty Bất Động Sản – Cơ Khí Rồng Việt ( ROVICO )
Trụ sở:907 Trường Chinh, P.Tây Thạnh, Q .Tân Phú, Tp.HCM.
Chi Nhánh 1:
QL 1A Xã Thân Cửu Nghĩa, H Châu Thành, Tiền Giang
Chi Nhánh 2:
16 QL 1A Xã Mỹ Yên, Bến Lức, Long An
CN Đà Nẵng:
Tòa Nhà HAGL, 1 Nguyễn Văn Linh, Q Hải Châu, TP Đà Nẵng
CN Hà Nội:Tòa Nhà Asia, Số 6 Phố Nhà Thờ, Q Hoàn Kiếm, Hà Nội
Xưởng SX:
109 QL 1A P .Thạnh Xuân , Q.12, Tp. HCM. (gần c.bến cát 1)
ĐT: 08. 37164642 Fax : 08 37164642

DĐ: 0914.158.961( P.KD) / 0973.620.668 ( Ms Thu)
Email: [email protected]

Website: www.RoViCo.Vn

Từ khóa được tìm kiếm nhiều nhất trong năm:

Cat Be Tong, Máy Cắt Sắt, May Cat Sat, Máy Uốn Sắt, May Uon Sat, Máy Duỗi Sắt, May Duoi Sat, Máy Dập, May Dap, Máy Chế Biến Gỗ, May Che Bien Go, Máy Khoan, May Khoan, Máy Phay, May Phay, Máy Đầm Bàn, May Dam Ban, MAy Dam Coc, Máy Đầm Cóc, Máy Đầm Dùi, May Dam Dui, Máy Ép Gạch, May Ep Gach, Máy Hàn, May HAn, Máy Nén Khí, MAy Nen Khi, Máy Sấy Khí, MAy Say Khi, Máy Nghiền Đá, MAy Nghien Da, Máy Nghiền Cát, MAy Nghien Cat, Ổn Áp, On Ap, Biến Áp, Bien Ap, Máy Trộn Bê Tông, MAy Tron Be Tong, MÁy Xoa Nền Bê Tông, May Xoa Nen Be Tong, Motor, Động Cơ Điện, Dong Co Dien, Dong Co Dau, Động Cơ Dầu, Động Cơ Xăng, Dong Co Xang, Tời Nâng Bê Tông,

bạn mún cắt cánh thì cắt 5 cái ngoài cùng cả 2 bên thì chim nó chỉ đi thôi không bay nữa .thà xấu chim còn hơn 1 ngày đẹp trời nào đó chim báy bay bạn thì bạn sẽ không còn cơ hội nhìn nó phát triển nữa
Chuẩn ko cần chỉnh vẫn bay dc nhưng nó bay chỉ tầm 1, 2 m

bác mang nó ra hiệu cắt tóc bảo nta tạo cho nó một kiểu^^

Thôi rồi vì không cắt cánh cho chim nên em sáo nâu đã từ từ bay đi chán cái cuộc đời :-s

Bay mất rồi ah bác. chán thế. chia buồn cùng bác. e đang định bảo bác cắt đi xấu đẹp j nhiều đâu. chán quá.

nản quá n bay xa lém các bác ak . lần trước n cung bay 1 lần nhưng nhìn thấy nó còn bắt lại đc . sáng bay lên lóc nhà trèo lên thi mất hút --> linh cảm chẳng lành hix2

cặp sáo của mình củng bay kinh lắm định cắt cánh mấy lần nhưng cứ lưỡng lự vì xấu lắm, sáng nay bay mất tiêu, nhìn theo hướng nó bay mà đau cả ruột, vội vàng đẩy chiếc Ex ra chạy theo nhưng chẳng thấy tâm hơi, chạy lòng vòng trong xóm hướng nó bay gần cả tiếng đồng hồ chẳng thấy nghĩ là tiêu rồi, chạy về nhà, đang trên đường về lại thấy 4 con đậu trên mái nhà, huýt sáo thử, nó xà xuống đậu trên vai, chạy về nhốt luôn, thả ra sợ quá đi mất, nếu muốn thả chắc phải cắt thôi, thả 1 con thì ko sao nhưng con còn lại tung lồng đòi ra theo con kia, tung chảy cả máu...

Bạn muốn sở hữu một khoản tiền lên đến 3.000.000 VND để mua sắm? Bạn muốn được trải nghiệm dịch vụ mua sắm trực tuyến hiện đại, tiện lợi, an toàn? Bạn muốn mua những sản phẩm với giá cả cạnh tranh nhất Việt Nam hiện nay?

HÃY THAM GIA NGAY CHƯƠNG TRÌNH TẠI ZAP.VN ĐỂ CÓ ĐƯỢC TRẢI NGHIỆM MUA SẮM TUYỆT VỜI NHẤT!

Thể lệ chương trình
Tên chương trình: "Nói cho bạn bè về Zap để nhận ngay 3 triệu vào tài khoản"

Thể lệ:
Với mỗi lời mời được chấp nhận, bạn sẽ nhận được tiền vào tài khoản tại zap.vn ới số tiền tương ứng số thành viên bạn đã mời. Càng gửi nhiều lời mời tham gia vào zap.vn, bạn càng có cơ hội nhận được nhiều tiền lên đến 3 triệu đồng.

Cách thức tham gia:

Bước 1: Người dùng đăng ký email tại trang zap.vn. Nhấn “TIẾP TỤC”

Bước 2: Đăng nhập vào email người dùng đã đăng ký. Nhấn vào link để bắt đầu.

Bước 3: Chia sẻ đường link mời bạn bè người dùng đăng ký, hoặc gửi email trực tiếp đến bạn bè. Bạn của người dùng sau khi đăng ký và xác nhận thành công, người dùng sẽ được nhận tiền vào tài khoản Zap.vn

CẤP BẬC TƯƠNG ỨNG
• Bạn mới tham gia! Mời 03 thành viên được 150.000đ
• Bạn là người của cộng đồng! Mời 10 thành viên được 750.000đ
• Bạn rất chuyên nghiệp! Mời 25 thành viên được 1.250.000đ
• Bạn là VIP! Mời 50 thành viên được 3.000.000đ

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom