Sáo nâu non thay lông

Noobi

Thành viên Mới
Điểm
1
e có 1 e sáo non đã biết mổ và đang thay lông.cho e hoi là cho nó ăn cám ji và kèm thêm sâu ji ko.e hỏi thêm nó có ăn đc hoa quả ko các bác.mà nó hôi lắm e có nên cho tắm ko

Ðề: Sáo nâu non thay lông

cho em nó tắm đi bạn! sáo thích tắm lắm!

e cho e nó tắm mà nó chả chịu.e lấy bình xịt tưới cây phutjcho nó tắm ạ.mà e đang cho ăn cám trứng 3 vì.ko biết có đc ko

nếu như bạn nói thì em sáo nhà bạn phải biết ăn rồi. cám ba vì là được rồi bạn. mình cũng cho ăn cám ba vì + cào cào, dế +thịt bò, heo.

những con chim nhát nước bác đừng vội cứ để ca nước vào phơi nắng 10 phút là chú ta nhẩy tắm ngay thôi chứ phun nước như vậy chắc không sạch đâu.

tại mấy hôm nay thời tiết hà nội âm u và mưa nên ko có nắng mà phơi bác à.e thấy hooi2 nên làm liều.e này biết mổ hơn 2 tuần r.tự túc đc r.mà sáo có ăn hoa quả ko bác.nếu có thỳ ăn quả ji.vs cả có cách nào dễ phân biệt đực cái ko

tại mấy hôm nay thời tiết hà nội âm u và mưa nên ko có nắng mà phơi bác à.e thấy hooi2 nên làm liều.e này biết mổ hơn 2 tuần r.tự túc đc r.mà sáo có ăn hoa quả ko bác.nếu có thỳ ăn quả ji.vs cả có cách nào dễ phân biệt đực cái ko
Theo như bạn nói thì Chim bạn chưa thay lông đâu, Có lẽ những cọng lông bị te tua quá nên em nó tự nhổ thôi. Chứ Chim mới biết mổ thì chưa thay đâu.
Chim Sáo thì khó phân biệt đực cái lắm, mà nuôi Chim nói thì đực cái không quan trọng lắm.
Chuyện tắm táp và phơi nắng thì canh vào thời tiết, tắm nên lúc trời nắng. Lạnh quá thì pha nước ấm cho em nó tắm.
Sáo rất dễ nuôi, thức ăn chính cứ Cám Ba Vì, trái cây thì Chuối, đu đủ..., mồi tươi thì có dế, cào cào ( mắc tiền và sán nhiều), thịt bò,... lâu lâu bồi bổ cho em nó vitamin, thuốc bổ, khoáng.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên