Sáo nâu thả ra không chịu vào lồng

Scart

Thành viên Mới
Điểm
1
Tháng trước em được cho con sáo nâu về nuôi. Hằng ngày đến tối là thả ẻm ra cho chơi vòng vòng trong nhà khoảng 1 tiếng sau là cho vào lồng. Lúc đầu thì dụ vào rất dễ, nhưng càng về sau thì ẻm càng biết hơn, nên cứ bay chạy vòng vòng, không chịu vào. Bắt rất khó khăn. Các bác ơi, chỉ em kinh nghiệm dạy sáo tự vào lồng hoặc làm sao để sáo vào lồng nhanh?? v...v..Giúp em với! Cảm ơn các bác nhiều!! :3

Relate Threads
Latest Threads
Mình cũng như bạn, con sáo nâu của mình giờ vô lồng là nó cứ mổ ngón chân. kêu la kéc kéc, nhảy loạn xạ trong lồng. nuôi chắc hơn 1 tháng rồi mà ko chịu tự ăn gì hết. hồi kia thả ra là chạy theo người.. giờ thả ra là bay như én.. hjc hjc

nhốt riết cũng thấy tội, nhảy nhảy rụng cả lông cánh, thả ra thì bay tứ tung không chịu vào..hôm nay nhà mình mới chế được 1 cách là tắt đèn tối thui làm ẻm không thấy đường rồi hốt ẻm ngay vào lồng..mà sao ẻm dữ ghê..cứ mổ mổ tay mình riết TT_TT

Ðề: Sáo nâu thả ra không chịu vào lồng

Hồi trước em cũng nuôi sáo với cưỡng. em tập cho chim ntn. bác thử xem ntn nhá. Nhốt chim 3 ngày k cho ra k cho tắm. sao đs bác thả chim cho chim tắm. lúc chim ướt thường sẽ tìm cành để đậu. bác cứ cho đưa lồng đến trước chim để đấy cho nó nhảy vào rũ lông. rồi k cho ra nữa. chỉ cho ra tắm thôi. dần dần chim nhìn cửa lồng sẽ quen thói. thấy cửa lồng là nhảy vào . em tập cho chim như thế, dần nó qen. k biết chim bác ra sao.
Chim em thì bị trộm nó bưng mất r . k thì quay clip cho bác xem :v

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,486
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên