sáo nhảy lộn mèo help me....

apolo

Thành viên Mới
Điểm
1
Địa chỉ
Tiền Giang
em có nuôi một em sáo đang tập nói , mà sao khi mua đem về em nó toàn nhảy lộn mèo không ah (nó lộn mèo trông chuyên nghiệp lắm từ lộn ngay trên cầu cũng có , mà từ đáy lồng lộn một vòng tròn wa cái cầu luôn.không thì bám lồng nhảy lộn mèo xuống cầu)..sau dó mình có lắp thêm cầu để em nó khỏi nhảy ,,xong rồi không nhày dc thế là nó cứ bám thành lồng và ngửa cổ xuống..em po tay em sáo này rồi mong mọi người giúp đỡ với

Ðề: sáo nhảy lộn mèo help me....

Sáo đa số đều lộn cầu hết bạn ạ

mình nuôi sáo trâu (đen) không phải sáo đá

Người ta nói đa số các con sáo thi cụ này hiểu la sáo đá :)). Thảm nao con chim cũng lộn mèo :)). Mih ngĩ nó chuyên nghiệp thế thi botay thôi. Chẳng chữa được đâu. Ma mih ngi cug cha sao no vận động nhiều cho khoe chim

Không sao đâu bạn ơi. Quan trọng là nó nói sõi là được rồi.

uhm , nhưng mà thấy lộn mèo hoài nhìn ngứa mắt dữ lắm,mình đang tập nó ăn cám ớt mà nó ko chịu ăn toàn đòi ăn cám Ba Vì ko ah,,ăn hết cám Ba vì thì nó la inh ỏi luôn8-|

Sáo đa số đều lộn cầu hết bạn ạ
đấy là do nó bị cái gì hay no học theo . nó làm 1 lần thì lần sau làm hoài thôi chứ làm gì đa số đều lộn mèo hết. Nếu đa sô thì trong này đầy rẫy bài hỏi như trong mục chòe than hay khuyên rồi bác ơi. Thành tật thì thôi bó tay

Bỏ zô hồ kính là hết lộn mèo 8-}

em nhà mình cũng vậy. nhưng từ khi thay cầu to hơn cho em nó là em nó đi đứng hiên ngang lại.

Chữa lộn rất đơn giản, cắt hết lông cánh 1 BÊN CÁNH đi , bên kia để nguyên.

Nguyên lý khi chim lộn , mất cân bằng ngã zúi zụi 1 vài lần là kinh không dám lộn nữa. Nhớ là cắt bằng chứ không nhổ nhé, nhổ gây hoảng và mọc lại nhanh. Sau mùa thay lông lần tới nó tự rụng và mọc cái mới, khi đó chim quên hẳn tật lộn.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,487
Thành viên
149,095
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên