Sinh vật lạ được bắt ra từ đít cu gáy.

nancy_grews

Thành Viên
Điểm
16
sang nay vô tình kiểm tra chim Cu Gáy và thấy hiện tượng lạ của chim nên bắt ra xem và thấy đít cu bị ướt và thấy 1 cái j màu trắng thò ra,mình đã dùng tay ké cổ sinh vật lạ này ra ngoài.sinh vật này có màu trắng dẹp dài 12cm.
View attachment 2108

Relate Threads
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Chim cu gáy
Chim cu gáy bởi An an 11123,
Cu gáy tự rỉa lông
Cu gáy tự rỉa lông bởi thugiang07,
Cách bẫy chim cu gáy
Cách bẫy chim cu gáy bởi ngoctuan,
Latest Threads
Ðề: Sinh vật lạ được bắt ra từ đít cu gáy.

Đây là loại sán sống ký sinh trong bụng con chim. Chim của bạn đang trong tính trạng bị khá nhiều sán nên nó mới xổ cả ra ngoài. Bạn mua một ít thuốc tẩy giun sán cho gà ngoài tiệm thuốc thú ý, về chia liều lượng bằng 1/6 đến 1/8 liều lượng dùng cho gà để tẩy cho chim. Có thể trộn thuốc vào cơm hoặc đỗ xanh đồ chín, viên thành 1-2 viên nhỏ để đút cho chim ăn. Kết hợp phơi nắng, hạ thổ để chim lại sức sau khi tẩy giun.

Đúng là sán rùi, gớm quá nhỉ? Bác nên vs chuồng trại sạch sẽ ko kẻo lây lan sang cả chim khác đó.

tại con chim này mua ngoai tiệm thì nào nhìn nó còi cọc,bệnh này cũng lây hả mấy bác,sáng này em nhìn thấy thế mà em ăn mất ngon.quả này em không dám ăn mì với lại bún,tại vì nó giống con sán quá đi.
:puke!

Nhìn kinh khủng quá!Chắc trong ruột Con Cu gáy còn 1 đống nhung nhúc!!

hihi giông sơi phở wa ak,,,,

Dừng ngại bạn ơi , chu kỳ của sán không dài chỉ cần cách ly nguồn lây là sẽ tự khỏi, chú ý khi hạ thổ phải chon chỗ đát sạch không có nguồn bệnh . tốt nhất là dùng đất cát đã phơi thật khô , dự trủ cho đủ quanh năm, trộn thêm ít muối , đường vào nữa , cho vào hộp nhựa đặt vào lồng , thay cho việc hạ thổ , rất tốt cho cu gáy.Chúc bạn thanh công

Dừng ngại bạn ơi , chu kỳ của sán không dài chỉ cần cách ly nguồn lây là sẽ tự khỏi, chú ý khi hạ thổ phải chon chỗ đát sạch không có nguồn bệnh . tốt nhất là dùng đất cát đã phơi thật khô , dự trủ cho đủ quanh năm, trộn thêm ít muối , đường vào nữa , cho vào hộp nhựa đặt vào lồng , thay cho việc hạ thổ , rất tốt cho cu gáy.Chúc bạn thanh công

em đã mua thuốc tẩy giun cho em nó rồi bác ạh.

Tẩy xong có ra thêm con nào nữa ko bác.

Cẩn thận kẻo quá liều là toi chim nhé!

bác có thể dùng loại này để đảm bảo an toàn không quá liều và đặc trị dành riêng cho gia súc, gia cầm. Mua tại tiệm thuốc thú y có tên " Levavet. dạng 5g có màu xanh nhạt + màu trắng 1 gói chia ra làm 10 phần cho chim uống 1 phần dùng 1 liều duy nhất sau đó 2 tháng dùng tiếp liều thứ 2.
-Thuốc trên có thể cho đàn chim ở nhà uống theo định kỳ. 2 tháng 1 lần

xổ giun rất quan trọng,bạn cần tuyệt đối tuân thủ liều lượng nhé,mình lúc mới chơi xổ giun chất mất 1 em vì quá liều lượng

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên