sưu tầm và ý tưởng chăm sóc lông chào mào óng mượt

chimcanh_vp

Thành Viên
Điểm
16
Địa chỉ
Lập Thạch - Vĩnh Phúc - Khu 11 Phú Triền Lập Thạch
em lang thang tren mang thay bai nay hay anh em tham khao

chào cả nhà ACE thế giới sinh vật cảnh.bản thân tôi cũng là nghệ sỹ chơi chào mào,tôi đã tham khảo nhiều đề tài.chăm sóc, tắm nước, luyện hót,dinh dưỡng,tập dợt chào mào.v.v.. nhưng tôi chưa bắt gặp thông tin nào (chăm sóc lông chào mào óng mượt đạt kết quả nhanh nhất mà không kể đến thức ăn dinh dưỡng ) cho nên tôi đã sưu tầm và nghĩ ra ý tưởng liền áp dụng ngay.tắm chào mào bằng nước vo gạo mà thay cách tắm bằng nước thường mà kết quả ít đạt,công thức này áp dụng làm đẹp tóc từ người sang chim mà không hề tón kém. nếu có phần chê cười thì ACE lượng thứ nhé !
sưu tầm
- làm đẹp từ nước vo gạo
Nước vo gạo có chứa nhiều vitamin và một số khoáng chất như sắt, đồng. Loại nước này cũng có nhiều công dụng trong cuộc sống hằng ngày, đặc biệt là có thể giúp chúng ta làm đẹp vừa lành vừa không tốn kém. Hãy tham khảo một số ý dưới đây:
- Làm sạch mượt tóc
Nước vo gạo để chua(đã chuyển sang dạng acid) có thể sử dụng làm gội đầu hằng ngày,sau đó xã lại bằng nước lạnh không cần dùng xà phòng. Do lúc này nước vo gạo đã lên men thành chất axit loãng có tác dụng bảo vệ tóc. Cách này có khả năng lưu giữ hàm lượng dinh dưỡng vitamin A và C giúp tóc óng mượt, vitamin B giúp các tế bào sắc tố màu đen trở nên đẹp hơn.
Bạn có thể áp dụng cách này hằng ngày. Mái tóc của bạn sẽ đen óng ả và khỏe mạnh. Bạn có thể không cần để chua mà chỉ cần nhỏ vài giọt chanh vào nước vo gạo, khi gội cũng có tác dụng tương tự
cách làm
Bước 1: Cho gạo vào một cái chậu nhỏ, đổ nước sạch vào.
Bước 2: Vo gạo một lúc rồi chắt nước đổ đi. Sau đó, đổ nước vào chậu, lại vo gạo 1 lúc. Giữ lại nước gạo thứ hai để dùng.
Bước 3: Để nước vo gạo lắng cặn trong 1 đêm. Chắt lấy phần nước gạo trong đổ vào chậu rửa mặt.

Bước 4: Đổ thêm nước ấm vào chậu rửa mặt. Lượng nước ấm bằng 1,5 lần nước vo gạo. Dùng nước này để rửa mặt.
Chú ý: Có thể dùng nước vo gạo để lạnh. Tuy nhiên, không được để trong tủ lạnh quá 1 ngày. Nếu để đến ngày thứ 2 nước vo gạo sẽ bị biến chất.

gốp ý hay vậy sao ta không thử nhỉ !thân

sưu tầm nguyên văn

cách tắm chim
cách tắm chim tốt nhất nên dùng lưới, lọc ít nước vo gạo,rồi pha lẫn với nước lạnh,và nhỏ vài giọt chanh vào 2 hỗn hợp kia khái đều, đổ vào mán tắm!thân

Ðề: sưu tầm và ý tưởng chăm sóc lông chào mào óng mượt

bạn cứ thử đi.vấn đề này cần nh thời gian để có kq.ok thì anh em xúc tiến.:D

một cách mới, lên cho ae cùng xem

Thế chào mào chưa thay lông tắm có đc ko bác

Bác nào áp dụng rồi thì chia sẻ kết quả đê; chim tự nhảy vào cóng nước gạo hay dùng vòi phun?

Thế chào mào chưa thay lông tắm có đc ko bác

Thay lông hay chưa thây lông đều đc bác à.. Tốt cho em nó
<------ Bổ sung bài viết ------->
Bác nào áp dụng rồi thì chia sẻ kết quả đê; chim tự nhảy vào cóng nước gạo hay dùng vòi phun?

em cũng đã thử và có kết quả rõ dệt. để hôm nào em thử rồi up lên cho bác

về vấn đề này mình cũng thấy có người truyền đạt rồi.Nhưng là để cho lông đuôi ra mượt và chắc chăn hơn thôi.thanks bác

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên