tân binh

Đức Trọng

Thành viên Mới
Điểm
1
Chào các sư huynh...!
Em mới tập chơi khuyên được 2 tuần...
Em có con khuyên mới nuôi được 2 tuần hơn, mà nó cứ xì xầm cả buổi trưa,cái tiếng đó nghe rất dài và hay nhưng âm lượng thì nhỏ. Nay em muốn biết cách làm cho nó kêu to cái tiếng xì xầm đó lên thì kkông biết có được hay không. Mong các sư huynh chỉ giáo. Cảm ơn...!

Đó là tiếng Khuyên "CHUYỆN" em này chắc 100% là trống rồi, cứ chăm tốt là có ngày sẽ được nghe líu thôi.

Chào các sư huynh...!
Em mới tập chơi khuyên được 2 tuần...
Em có con khuyên mới nuôi được 2 tuần hơn, mà nó cứ xì xầm cả buổi trưa,cái tiếng đó nghe rất dài và hay nhưng âm lượng thì nhỏ. Nay em muốn biết cách làm cho nó kêu to cái tiếng xì xầm đó lên thì kkông biết có được hay không. Mong các sư huynh chỉ giáo. Cảm ơn...!
Đó là em khuyên trống ... đang tập thổi lửa ( hót chuyện ) .... mồi tươi cám bã ngon lành tắm nước - nắng đầy đủ ... lửa củi phừng phừng là bung líu ok .... !

thúc cào cào nhiều vào bạn cộng thêm chế độ tắm nắng, tắm nước hợp lý thì chim xẽ mau líu thôi

thúc cào cào nhiều vào bạn cộng thêm chế độ tắm nắng, tắm nước hợp lý thì chim xẽ mau líu thôi

Em khuyên nhà mình chăm tốt mà chẳng thấy líu. Sáng thì gọi suốt, trưa-chiều thì chuyện luôn mồm. Đành kiên nhẫn chờ đợi thôi chứ biết làm sao bây giờ (nản quá thì phóng sinh).

Cá nhân mình cũng đã chơi chim đc tầm 10 năm trở lại đây, cũng đã thử chơi gần hết các loại chim cảnh ở miền Bắc hay chơi, thấy rằng chơi vành khuyên là cầu kì và công phu nhất, tố chất con chim là quan trọng, chế độ chăm đủ, đúng, đều là quyết định. Chúc bạn sớm thành công.

Ngoài Bắc mùa này đại đa số chim vào mùa sinh sản nên căng. Nếu khuyên bạn nuôi có tí tuổi lồng rồi thì chuẩn bị lên líu đấy. Khuyên nhà mình năm nay líu muộn hơn mọi năm khoảng 1 tháng. Bạn lên cám líu đi +mồi tươi + hoa quả đều, treo cao thoáng tí là dễ bật líu lắm.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên