Tập tính ăn của vẹt ngực hồng như thế nào a.

hms1993

Thành viên Mới
Điểm
3
Địa chỉ
Mỹ Tho Đại Phố
Tình hình là bé ngực hồng nhà e LÚC MUA đã biết ăn và đc 5 ngày rồi.Bé thích ăn bắp lắm ạ,e tập cho bé ăn đủ thứ như bắp,ớt+ớt đà lạt,cà chua,dưa hấu và bông cãi luôn ạ.Nhưng em để ý thấy nó ăn bắp thì còn nuốt luôn chòi bắp,còn mấy thứ kia thì nó cắn dữ lắm nhưng bỏ không thấy ăn xác.Mấy anh cho e hỏi như vậy nó ăn có bình thường ko ạ,e sợ như vậy bé ko đủ chất.À!Còn nữa,sao e thấy bé chưa uống nước trong cóng đựng nước ta,từ lúc mua chưa thấy nó uốn nước luôn í.E không biết sao đây.và 500d hình em nó đây ạ ^^

và đây là xác trái cây nó bỏ ra ạ.Như vậy có bình thường ko mấy a.

Ðề: Tập tính ăn của vẹt ngực hồng như thế nào a.

bản chất dòng này là ăn thì ít,phá thì nhiều.k sao đâu.nên cho ăn bột như lúc baby nha,con mình 1 năm vẫn cho ăn bột

Em mua nó là nó đã tự biết ăn rồi a ơi.Ra là họ nhà vẹt nó thích phá,đó giờ e toàn chơi chơi hót,bé ngực hồng này là vẹt đầu tay của e đó.Cám ơn a chia sẻ nha ^^

Mình cũng mới mua đã có lông đuôi và cánh, đem về trong giai đoạn tập bay rồi mà cũng không thấy uống nước trong cống, mình vẫn cho ăn bột mà không chịu ăn mình chỉ bơm bằng ống xi lanh mỗi ngày 2 cử, mà không biết khi nào mới tự ăn được. mình cũng mới tập nuôi.

Hix không có anh nào chi sẽ kinh nghiệm cho em với, Bây giờ xích của em không chịu ăn bơm bằng xi lanh vào tí thì vẹt ói ra, nhìn em nó ốm thấy thương.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,442
Thành viên
149,090
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên