---Tậu được một đôi cu gáy ... xin ý Kiến các bác ..

been.vpop

Thành Viên
Điểm
6
Em online bằng điện thoại nên chưa post được ảnh.. em có tậu được 1 đôi cu giá 300k của người đân tộc đi bẫy, em về nhốt chung lồng thì thấy 2 em í cứ đứng sát vào nhau có vẻ rất buồn, như kiểu chim thuần, em thò tay vào lồng thì 2 chú cứ đứng yên, không có biểu hiện bay loạn #-o

... Mấy bác cho em hỏi có phải chim bị bệnh gì không, liệu cho 2 con ở chung lồng nó có gáy không, đó là câu hỏi em muốn các bác có kinh nghiệm chỉ giùm em với, em mới chơi nên không có kinh nghiệm ...

Relate Threads
Latest Threads
Ðề: ---Tậu được một đôi cu gáy ... xin ý Kiến các bác ..

không ai giúp em à

tách chim ra bác ơi,tách mỗi con 1 lông đi,có khi 1 con mái 1 con trống nó mến nhau đấy,có khi chim sợ vãi cả đái nên không dám nhúc nhíc bác ạh.

thế cho chim chung lồng nó không gáy bạ, mình thấy nhà bên cạnh nuôi chung lồng nên mình cũng nuôi chung, híc

e cứ nuôi chung đi . Mới về nhà mới nên lạ chủ thôi . Vài ngày là sẽ quen . Nuôi chung vậy mai mốt dễ nhân giống hơn vì chúng đã bắt cặp nhau rồi . Chúc e vui và nuôi thật vui

ý em hỏi là nhốt chung lồng như vâqyj nó có gáy và gù được không ạ..

nếu đó là 1 cặp trống mái và sau này bắt cặp với nhau thì đến thời kỳ con trống sẽ gáy . Nhưng tốt nhất bạn nên tách chúng ra .

chan the k gay gu ah, nhjn chug n0 than mat ma k mu0n tach- rj

mới tậu được của người đi bẫy về mà daúu hiệu như vậy nên tách 2 con ra và ra tiệm thuốc tây mua beberin về hòa với nước cho uống đi bạn chứ không không quá 3 ngày chim yếu quá mà chết đấy.chim bẫy về nhát bay như điên chứ k con nào mà đứng im để cho bạn cầm hay sờ như vậy đâu.bạn xem phân nó có xanh và kem theo nước không nếu có thì mua thuốc về chữa trị đi là vừa nếu k muốn 300k đi tong.nếu chim yếu quá thì banh miệngk ra cho nó ăn và uống nước thuốc bạn đã hòa với nước nhé và năng cho nó tắm nắng và hạ thổ có như vậy sẽ đở cho chim còn k thì bạn cứ để nuôi thử đi xem sao nếu như nó bị bệnh phân xanh mà để k quá 3 ngày đứng ủ rũ xù lông k ăn được mà chết.chúc bạn có cu nuôi vui vẻ.có gì các bác chém em nhẹ thôi.

nếu đó là 1 cặp trống mái và sau này bắt cặp với nhau thì đến thời kỳ con trống sẽ gáy . Nhưng tốt nhất bạn nên tách chúng ra .
Đến thời kỳ con trống sẽ gáy là khoảng tháng mấy vậy bác?

mua dế về tẩm bổ banh mỏ nó a nhét dế cho nó vài ngày lại sức,tách ra nó mới gáy để chung cũng có gáy nhưng gáy ít lắm

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên