Test Thử Con VÀNH KHUYÊN của nhà

lã bố

Moderator
Điểm
38
chim thuộc loại già rừng. treo lên cây là bắn.trùm áo lồng cũng bắn. để trong nhà cũng bắn.
[YOUTB]http://www.youtube.com/watch?v=NMzbOw1iYDk[/YOUTB]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Test Thử Con VÀNH KHUYÊN của nhà

ồn quá em không nghe thấy tiếng khuyên líu mấy mà toàn nghe tiếng xe máy là nhiều.

dù sao cũng chúc mừng bác sở hữu 1 em khuyên đẹp ạ.

Gần bằng chim nhà a rồi đấy. Chúc mừng

làm sao để giữ được cho nó phong độ luôn ổn định thế ạ... con của tuy chưa được nhiều mỏ nhưng có hôm điên bắc cả chiều... có hôm lại được tý tẹo...còn đâu toàn gọi và chuyện...

làm sao để giữ được cho nó phong độ luôn ổn định thế ạ... con của tuy chưa được nhiều mỏ nhưng có hôm điên bắc cả chiều... có hôm lại được tý tẹo...còn đâu toàn gọi và chuyện...
bạn cứ đều tay là được.bạn cho ăn cào cào non nhé,chim ăn uống đủ chất là líu ngay mà.

cào cào non là bọn còn sống hay đóng bánh vậy ạ, mình chưa cho con khuyên của mình ăn con cào cào nào.... cho hoa quả, TT2 và ăn sâu thôi.. nhưng sợ nóng nên đợt này cũng hạn chế

bạn cứ đều tay là được.bạn cho ăn cào cào non nhé,chim ăn uống đủ chất là líu ngay mà.
Chỗ e đã có cào cào non rồi à. a cho ăn sâu quy và dế thôi. cám thì thúy tuấn 2 + tuấn cóng vàng hê hê. CHim căng cứ gọi la - Đợt này a đang cbi chăm lại từ đầu. nuôi cho nó lên từ từ thì mới bền chim đc. Mà em xem còn ổ khuyên non nào ko? ko biết mấy ẻm nhà a có fai cái ko nữa. Hoang màng quá. A úp anh với cờ líp e nó lên xem dùm a nhé

cào cào non là bọn còn sống hay đóng bánh vậy ạ, mình chưa cho con khuyên của mình ăn con cào cào nào.... cho hoa quả, TT2 và ăn sâu thôi.. nhưng sợ nóng nên đợt này cũng hạn chế
m cho ăn cào cào non đi bắt về ăn tươi sống luôn. cho ăn cam 1 tuần 2 lần để cho khỏi nóng chim. cho ăn táo để chim mau lửa
<------ Bổ sung bài viết ------->
Chỗ e đã có cào cào non rồi à. a cho ăn sâu quy và dế thôi. cám thì thúy tuấn 2 + tuấn cóng vàng hê hê. CHim căng cứ gọi la - Đợt này a đang cbi chăm lại từ đầu. nuôi cho nó lên từ từ thì mới bền chim đc. Mà em xem còn ổ khuyên non nào ko? ko biết mấy ẻm nhà a có fai cái ko nữa. Hoang màng quá. A úp anh với cờ líp e nó lên xem dùm a nhé
em bới tung bụi rậm mới kiếm đc vài con non. còn em cứ dùng cám líu, chim chơi từ sáng tới chiều tối. quan trọng là tố chất từng con chứ. chim nó đủ dinh dưỡng thì nó mới líu.cần gì phải nuôi từ từ.anh chăm đều tay thì mùa đông nó cũng líu

Chim còn ít tuổi lồng hay sao mà líu chưa đc mau mỏ lắm, thanks đã chia sẻ

chắc phải đi mua cào cào non rồi . .. chứ chỗ em giờ bắt đâu ra cào cào... em có nên đổi cám Hiển BK cho nó không ạ... em đang định đổi TT2 -> Hiển BK 25k

Chim còn ít tuổi lồng hay sao mà líu chưa đc mau mỏ lắm, thanks đã chia sẻ
em nó là chim bao nhiêu tuổi ngoài thiên nhiên thì em ko biết. nhưng tuổi lồng thì cũng đc 1 tuần

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên