Thắc mắc cóng nước cho khuyên

choàng khuyên

Thành viên Mới
Điểm
1
em hôm qua mua cái cóng nước cho khuyên.cái loại này

nhưng em sợ con khuyên ko biết tìm vào chỗ đấy để uống nước. vì khuyên mới bẫy đc mà. em chưa dám cho vào. ko biết nó có tìm đc chỗ uống ko

Ðề: Thắc mắc cóng nước cho khuyên

bác cứ cho vào đi em nó sẽ uống dược thôi mà

yên tâm đi bạn ko sao đâu....Cảm Giác khát nước sẽ làm cho em nó thấy nước....bạn ko tin bạn thử ko uống nc 1 ngày ...rồi khát nước đi bạn sẽ hiểu....kakaka

nếu khuyên của bác không uống thì đổi cóng cho em, đang xài cóng nhựa , nhìn thấy thuỷ tinh ngon vãi =))

bản năng rồi bạn ạ ! khát là phải tìm nước thôi

Trước mới nuôi mình cũng nghĩ như bạn, sau này hiểu ra rằng chim tự nó sẽ tìm đến uống thôi, bạn yên tâm mà dùng nhé

Loại này mình vẫn dùng này. Khuyên mộc vẫn uống ầm ầm. Ngày có khi hết cả ống. Cái này gọi là ống hút. Vừa sạch sẽ và rất tiện. Không tắm máng, không vẩy ra lồng, dễ thay vì lắp ở ngoài lồng. Cực sạch sẽ nhé

hệt mình lúc mới chơi :)) lúc đầu chột, toàn chơi ống nc + thêm 1 cóng nước nữa để đề phòng. Rồi 1 hôm ngồi uống nc chè ngắm khuyên thấy em nó cũng mò sang uống ở ống thế là cất luôn cóng nc kia đi :))

có loại ống phần nước ra khác cái này bác ah,chim dễ tìm đc nước uống hơn,
nhưng cái này chim cũng uống đc
bác bỏ nước khoảng hơn 1/2 ống tí.như thế nó dễ thấy hơn

cái lỗ to hơn con mắt của con khuyên mà,sao mà không thấy được,chỉ có mắt người mình nhiều khi không thấy thôi hihihi hệt như bác tu nước từ cái miệng chai ấy,lúc đó con khuyên sẽ nói với nhau rằng,éo biết thằng này biết hút nước từ cái chai ấy ra như mình không?không khéo thằng chủ mà chết khát là mấy đứa mình coi như bỏ mịa :))

khát là uống tất. không phải lo đâu bác ạh

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên