Thắc mắc về chim trời

nuoichimdn

Thành Viên
Điểm
6
Chả là em vừa đi Huế về tối nay,mua được 1 em chào mào,nghe chủ quán nói thì là chim trời A lưới (em k rõ có phải k,hay la ông chủ quán chém),lúc ở quán thì em chỉ nghe nó hót gió thôi,chưa ra rõ giọng,em mua vội vàng vì còn phải về đà nẵng.Đi về 2 tiếng đồng hồ nhưng đem về nhà thì thấy ra giọng liền,thái độ cũng tốt,mà em thấy nó hót giọng 6 âm,1 chập có 1 lúc là 7 âm.Vậy a e cho em hỏi là chim bổi mà về nhà gặp chim nhà mình mà hót 6 âm như vậy là có phải là chú chim hay k a e,và cách chăm sóc làm sao để em nó k bị tụt giọng ạ. Em mua em nó giá 450k, nghe em nó hót thấy đã ,k bỏ công ra huế để mua chính gốc chim huế:D

Ðề: Thắc mắc về chim trời

e thấy như vậy là ok rồi hj về nhà ra giong như vậy nghe cung đã cái trí hj bác cứ chăm tôt như. mây chú chim của bác đó. nó sẽ đều chim.

Ko có ảnh nên cũng chả biết thế nào; 450k/chim bổi 6-7 âm là cũng ok rồi; có khi giá đó là ông chủ quán còn bị đen ấy chứ:))

Với cái giá đấy và chim ra giọng như bạn tả thì là quá ngon rùi bạn ạ, nếu có cái clip cho anh em thưởng thức nữa thì tuyệt 8-> chúc mừng bạn nhé

như thế là quá ngon rồi bác ơi!bác thấy bị hớ thì để lại tui chăm cho!he!

Bác mua chỗ nào cho em địa chỉ em chạy qua làm chú bác?

Chim mua ở Huế nhiều khi là chim ngoài Bắc chuyển vào

Bác mua chỗ nào cho em địa chỉ em chạy qua làm chú bác?

Mình mua ở cái đường dẫn ra bến xe miền nam ở huế ớ,chỗ chợ an cựu ớ bạn..,tiệm mình mua nằm ở bên phía chợ ớ.Ông chủ là cái ông mập mập bụng phệ tóc bạc,mình mua mà ổng hay nc đt k để ý nên có khi ông đó bán bị hớ ớ:D,bên phía chợ an cựu tiệm nớ là tiệm đầu tiên:D

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên