thẩm định giùm em đực hay cái

zocknight

Thành Viên
Điểm
6
Ðề: thẩm định giùm em đực hay cái

Clip mờ quá, chịu thôi ..........................

cái dt nó cùi quá:)| nó cứ chiu chiu mãi thôi. đang thay lông. mua trên tiệm 100k nó bảo trống mà mang về toàn nge chiu chiu

chắc là mái rồi ...................................................

mua 100 chắc là trống đó bạn ah, cho ăn Tuan Cong 1 tuần xem thế nào nhé

nge nói chiu chiu nãn quá. tuấn cóng nhiu k 1 gói hã mấy bác. luôn tiện cho em hỏi TT0 nhiu k 1 gói lun

mờ quá ko đánh giá đc.mà ko gnhe đc tiếng kêu nữa.xem kêu gắt thì đực đấy.kêu mà yếu yếu buồn buồn thì kahr năng mái.nhưng mua của hàng 100k chắc là nó ko bán mái cho bạn đâu.cám tt1 thì 16k 1goi.tt0 thì 13k

mình nge bảo khuyên trống là nó kiêu cree cree. khuyên mái là kiêu chiu chiu mà.

mình nge bảo khuyên trống là nó kiêu cree cree. khuyên mái là kiêu chiu chiu mà.
Bác lại hiểu lầm rồi tiếng kếu Cree cree như bác nói khuyên trống hay mái đều kêu . Bác nuôi khoen để ý là tại sao khi đi mua khoen người ta để lồng tập thể cả 100 con thì nhiều ae lựa hình thể đẹp sau đó tách cho ra 1 cái lồng riêng nghe tiếng . Con trống hay mái đều kêu chiu chiu nha bác nhưng âm vực tiếng cuối con trống nghe gắt và cao . Còn con mái tiếng kêu giống như chìu chìu âm vực thấp . Bác mới mua khoen bổi mà chơi cám tuấn cóng cho em nó líu liền thì thua . Nuôi con gì cũng vậy thấy em nó tiến bộ từng ngày mới đam mê . Nhất là khoen tuy thấy dễ nuôi chứ chăm rất khó và tốn kém hơn nhiều loại chim cảnh khác ( cào cào , cám tốt ..trái cây ... ) để có 1 chú chim đẹp và líu tốt (nhưng tố chất con chim quyết định tất cả ) mau miệng , siêng miệng là ok .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Bác lại hiểu lầm rồi tiếng kếu Cree cree như bác nói khuyên trống hay mái đều kêu . Bác nuôi khoen để ý là tại sao khi đi mua khoen người ta để lồng tập thể cả 100 con thì nhiều ae lựa hình thể đẹp sau đó tách cho ra 1 cái lồng riêng nghe tiếng . Con trống hay mái đều kêu chiu chiu nha bác nhưng âm vực tiếng cuối con trống nghe gắt và cao . Còn con mái tiếng kêu giống như chìu chìu âm vực thấp . Bác mới mua khoen bổi mà chơi cám tuấn cóng cho em nó líu liền thì thua . Nuôi con gì cũng vậy thấy em nó tiến bộ từng ngày mới đam mê . Nhất là khoen tuy thấy dễ nuôi chứ chăm rất khó và tốn kém hơn nhiều loại chim cảnh khác ( cào cào , cám tốt ..trái cây ... ) để có 1 chú chim đẹp và líu tốt (nhưng tố chất con chim quyết định tất cả ) mau miệng , siêng miệng là ok .

tại mình mới tập chơi nên cũng chưa hĩu nhiều lắm. nge ng ta bảo là vậy hê hê. con này no kiêu cả ngày mà kêu to lắm bác ạ với lại nó đang thay lông.

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,439
Thành viên
149,091
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Bên trên