Tham khảo ý kiến về cách chăm sóc CM má trắng.

HoaMiChien_TyQN

Thành Viên
Điểm
18
Địa chỉ
Ở đâu còn lâu mới nói.
Tình hình là chiều nay treo cái lồng bẫy lên cây xoài. đánh 1 giấc ngủ trưa dậy được 1 em má trắng. Lần đầu tiên bẫy được loại này ạ.Nhìn lông lá xấu lắm :D mào có mấy sợi, đít thì da cam.
Nhưng em nghi là đực vì có 12 sợi lông đuôi, lưỡi có 2 chấm đen xì.
Nhưng mà lúc em cho sang lồng bẫy thì nó nhảy như ma, chẳng biết đậu cầu, cứ sàn lại vành. mà có kiểu bám vành rồi đầu đâm xuống đất như con dơi ấy.

Cho cà chua, cam không ăn các bác ạ.

Bác nào giúp em xem chắm sóc nó ntn với ạ.
Mai nó bình tõm thì em chụp hình cho các bác xem.

Ðề: Tham khảo ý kiến về cách chăm sóc CM má trắng.

hihi chúc mừng.con nào chẳng thế bác.em 3 con nuôi non còn nhảy loạn xạ nát mặt lông lá sơ xác.kệ mai thay lông.bác cho chuối nữa chùm kín là ngon đấy ah.thân

Hôm nay chưa mua được chuối. Tổ chim nhà sư bà bán chuối hôm nay chứ. nải có mấy quả đòi 30k thế là k mua nữa. mai mới tìm được. trong lồng hiện có Nước, cam, cà chua, sâu , dế rùi. chắc em nó ăn chứ,.

bác không cần để nhiều đồ ăn cho em nó như thế đâu.cứ nhốt em nó vào lồng om mộc rùi trộn cám và chuối là ok.nếu k co chuối thì bổ 1 nửa quả cà chua ra rồi cho vào đó ít cám.sau đó trùm áo lồng 1 ngày luôn tránh xa chỗ đông người ra nhé.

Mai em làm theo bác. Đang om nó đây mà nó vẫn nhảy như mà :D được cái k xước đầu. vì có quả lồng nan dày :D

cứ 1 cóng bỏ cám và chuối ( đã cởi trần =)) ) vào rắc thêm ít cám lên chuối, ăn vài hôm là quen ngay mà ;)) hay có con khuyên hoặc chim # đã biết ăn cám nhốt cùng, tự chúng nó học nhau. quy luật sống còn mà cụ :))

cứ 1 cóng bỏ cám và chuối ( đã cởi trần =)) ) vào rắc thêm ít cám lên chuối, ăn vài hôm là quen ngay mà ;)) hay có con khuyên hoặc chim # đã biết ăn cám nhốt cùng, tự chúng nó học nhau. quy luật sống còn mà cụ :))
Hôm nay nhốt thử con mồi vào. Nó cứ mổ đầu thằng bé :D thế là tách ra luôn. Mai tìm mua chuối vậy. Mà nó dãy còn kinh hơn cả mộc :(

Hôm nay nhốt thử con mồi vào. Nó cứ mổ đầu thằng bé :D thế là tách ra luôn. Mai tìm mua chuối vậy. Mà nó dãy còn kinh hơn cả mộc :(
bọn này nó dở dở ương ương thế đấy cụ ạ,nuôi ko cẩn thận tật như chơi, rồi còn ép giọng... nói chung là còn chăm dài ;))

bọn này nó dở dở ương ương thế đấy cụ ạ,nuôi ko cẩn thận tật như chơi, rồi còn ép giọng... nói chung là còn chăm dài ;))
Hôm nay cho ở tạm cái lồng ép mộc. Mai cho sang lồng siêu siêu ép mộc đã bịt 4,5 mặt thừa mỗi cái cửa cho nó hết nhảy =))

Hôm nay cho ở tạm cái lồng ép mộc. Mai cho sang lồng siêu siêu ép mộc đã bịt 4,5 mặt thừa mỗi cái cửa cho nó hết nhảy =))
vâng chúc cụ sau 1 năm chăm sóc có con chim hà lội =)) xịn để chơi

bách nhục xuyên tâm chim mới chuẩn cụ ợ,chứ xuyên ngang thì còn ngon chán:-B:-B:-B:-B:-B

Thống kê diễn đàn

Chủ đề
68,489
Thành viên
149,094
Thành viên mới
nhacaiking88tvcom

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên nào trực tuyến.
Bên trên